Suthley

tớ đang mún tìm 1 trình chay file video,tớ tìm hiểu thì thấy có 2 phần mềm nổi nhất hiện nay là VLC và KMplay,trong 2 phần mềm này các bạn chon cái nào riêng kmplay tớ thấy có 2 bản 1 bản free và 1 bản plus,cho hỏi có gj khac nhau ở 2 bản này,bản nầo tốt hơn cho xin link nhé

baby.mummum

mình chọn KMP

nó có nhiều chế độ xem full màn hình rất hay

độ phân giải cao hơn VLC 1 chút

có chức năng phát lại bài hát hay album

còn VLC thì không

Icon của nó cũng đẹp không như VLC có mỗi cái hình màu da cam như cái chắn giao thông ý.

đại loại là tất cả mặt KMP đều hơn VLC

vovongtinhyeu

VLC phụ đề nhìn xấu hơn, với lại không biết sao mỗi lần xem phim mình chỉnh chế độ màn hình cho VLC, tắt đi mở lại phải chỉnh lần nữa, nó không lưu lại hay sao ý

baby_uyen2003

mình KẾT sài kmp hơn coi phim thì khỏi chê

còn vlc thì dc có cái coi dc các kênh truyền hình.

candybietyeu

mình KẾT KMP hơn so với VLC vì giao diện nó nhìn đẹp hơn, xem cùng lúc nhiều phụ đề cũng dễ với lại nhà mình mạng VNPT nên cũng chẳng có truyền hình như FPT để mà dùng VLC

yoyo_oscan

KMP nhẹ nhàng, có ngôn ngữ tiếng việt, khả năng tùy chỉnh theo ý người dùng đa dạng! không KẾT mỗi cái giao diện cảu nó xấu quá

Mabsant

Đương nhiên là KMPlayer rồi, xem phim HD dùng KMPLayer là chuẩn không cần chỉnh, điểm + nữa là xem phụ đề đẹp , tuy nhiên máy tớ vẫn cài thêm VLC để phòng chuyện KMPlayer không chạy được file rmvb

máy tớ cài cả hai nhưng dùng KMP là chính, còn VLC để đó ngắm

nhOk_OnlinE

sn0w.prjnce thế bác KẾT thằng nào Mình KẾT PowerDVD 11, CorelWinDVD Pro, TMT5, MPC+ K-lite Codec Pack, XBMC.

Thích thôi chứ, còn dùng thì từ lâu vẫn dùng thằng MPC+K-lite Codec Pack,Corel, XBMC , mấy hôm nay nghỉ hè rỗi rỗi ngẫu hứng dùng thằng Power DVD11 thấy rất tuyệt cú vời .

quocvan910312

Bạn dùng cả 2 đi nhé. vlc có chức năng repair những clip bị lỗi rất tiện ích, còn lại kmp hơn về tất cả mặt

Các chủ đề có liên quan khác