baoquyen_ly

Cục đó đúng là sữa bị tắc lại chắc vợ bạn phải cảm giác khó chịu lắm. nếu sữa bị tắc lâu sẽ tạo nên khối u và có thể gây ung thư vú theo tui bạn nên đến khấm BS chuyên khoa hay là áp dụng cách chữa tắc sữa dân gian cũng có hiệu quả đấy hay châm cứu vào vùng ngực cũng được.

Chào bạn!

Hiện tượng xuất hiện cục cứng ở vú xuất hiện ở vợ bạn lâu chưa? Ngoài hiện tượng xuất hiện hạch ở nách và cục cứng ở vú, các bạn còn nhận thấy biểu hiện bất thường nào khác ở vú và vùng ngực của vợ bạn không? e sợ về hiện tượng này, vậy bạn đã đưa vợ đi khám bác sỹ chưa? Và bác sỹ đã kết luận như thế nào? Có lẽ bạn cũng biết rằng khi mang thai, ở người phụ nữ có sự thay đổi lớn về hoạt động nội tiết. Hoạt động nội tiết trong thời gian này kích thích sự phát triển tuyến vú, đồng thời cũng có thể là yếu tố gây kích thích sự phát triển của các khối u. Việc xuất hiện hạch ở 2 bên nách, xuất hiện cục cứng ở vú có thể là biểu hiện của 1 khối u. Để kiểm tra chắc chắn và có cách khắc phục kịp thời, bạn cần đưa vợ đến khám tại chuyên khoa ung bướu, bệnh viện đa khoa, bệnh viện phụ sản; hay bệnh viện K, bệnh viện Ung Bướu tại Hà Nội – nơi các bạn sinh sống. Sau khi sinh không có sữa ngay là hiện tượng có thể gặp ở 1 số phụ nữ. Bác sỹ chuyên khoa sản đã thăm khám cho vợ bạn và xác định là bị tắc sữa, vậy bác sỹ có đưa ra giải pháp để khẳc phục hiện tượng này không? Hiện nay vợ bạn đã có sữa cho em bé bú chưa? Nếu như sức khoẻ hay việc tiết sữa ở vợ bạn có “trục trặc”, việc đưa vợ đến các cơ sở y tế sớm để được bác sỹ thăm khám trực tiếp sẽ là điều cần thiết và hữu ích. Việc nhổ lông nách và hiện tượng tiết sữa có thể chỉ là một sự trùng hợp ngẫu nhiên; hay có thể do việc nhổ lông nách đã kích thích đầu dây thần kinh ở nách, kích thích này lan truyền ra vùng ngực và kích thích tuyển sữa, gây tiết sữa. Hy vọng những thông tin trên phần nào giải đáp những băn khoăn của bạn. Chúc bạn mọi điều tốt lành và luôn hạnh phúc!

Các chủ đề có liên quan khác