Johnnie

Hồi tháng 8 cty mình có thuế phải nộp là 2.300.000 đ. mình bận nên nhờ a mình đi đóng dùm.nhưng cho dến hom nay a mình mới nói là chưa đóng trước thuế đó. vậy cho mình hỏi mình có phải bị đóng thêm trước phạt do chậm nộp k, và phải đóng là số trước là bao nhiu. cám on cac bạn nhìu

hoanganh_vu

Tất nhiên là phải đóng trước phạt do nộp chậm thuế rùi, mức phạt là 0.05% x số ngày nộp chậm tính từ lúc hết hạn nộp thuế x số trước thuế phải nộp

Rút kinh nghiệm từ lần sau bạn nhé.

tnn10

Trích:

Nguyên văn bởi ANHTHU511

Hồi tháng 8 cty mình có thuế phải nộp là 2.300.000 đ. mình bận nên nhờ a mình đi đóng dùm.nhưng cho dến hom nay a mình mới nói là chưa đóng trước thuế đó. vậy cho mình hỏi mình có phải bị đóng thêm trước phạt do chậm nộp k, và phải đóng là số trước là bao nhiu. cám on cac bạn nhìu

Bạn cứ đi nộp trước thuế này. Còn trước phạt chậm nộp chi cục thuế sẽ gửi văn bản cụ thể số trước phạt xuống cty và sẽ căn cứ vào đó và nộp sau. Bạn có thể xác định thử số trước phạt chậm nộp theo côngthức:

số trước phạt chậm nộp = số trước thuế phải nộp x 0.05% x số ngày chậm nộp

bophan_anninh

Trích:

Nguyên văn bởi lysucha

Bạn cứ đi nộp trước thuế này. Còn trước phạt chậm nộp chi cục thuế sẽ gửi văn bản cụ thể số trước phạt xuống cty và sẽ căn cứ vào đó và nộp sau. Bạn có thể xác định thử số trước phạt chậm nộp theo côngthức:

số trước phạt chậm nộp = số trước thuế phải nộp x 0.05% x số ngày chậm nộp

Số ngày nộp chậm được tính từ ngày cuối cùng của kỳ kê khai.

VD: Thuế GTGT là ngày thứ 21 của tháng tiếp theo.

Gard

Trích:

Nguyên văn bởi ANHTHU511

Không sao đâu bạn, khi nào cơ quan thuế thanh tra mới bị phạt, còn bây giờ chưa nộp thì nộp nhanh đi. Trước đây cty mình để 3 tháng mới nộp 1 lần mà được nhắc nhở 1 lần nên bi giờ đóng hàng tháng

Trích:

Nguyên văn bởi mini2129

Sao mình nghe nói là thuế GTGT được nộp chậm 1 tháng cơ mà.ko đúng như vây à

Theo quy định thì hạn chót nộp thuế GTGT là hạn chót nộp tờ khai đó bạn ạh

doantuyen_kkk

nếu kỳ thuế là 08 thì từ ngày 20/09/09 đến nay, bạn tính ra số ngày x 0,05% x số trước thuế

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
O Tiền lương tối thiểu và xác định tiền lương tối thiểu tai Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
F Nghiên cứu, đề xuất giải pháp lồng ghép xác lập mô hình thích ứng với biến đổi khí hậu cấp cộng đồng trong định hướng sử dụng đất huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình Khoa học Tự nhiên 0
H Hoàn thành công tác xác định và quản lý quỹ tiền lương ở công ty vật liệu xây dựng Cẩm Trướng Luận văn Kinh tế 0
T XÁC ĐỊNH TIỀN SỬ DỤNG SỐ LIỆU THÔNG TIN VỀ KẾT QUẢ ĐIỀU TRA, THĂM DÒ , MỎ SẮT THẠCH KHÊ HÀ TĨNH Tài liệu chưa phân loại 0
L Hướng dẫn phương pháp xác định giá trị, phương thức thanh toán tiền sử dụng số liệu, thông tin về kết quả điều tra, thăm dò khoáng sản của Nhà nước và trên cơ sở Tài liệu chưa phân loại 0
N Kế toán tiền lương và các khoản trích theo tiền lương tại Công ty CP xác định Công nghiệp Thực Phẩm Tài liệu chưa phân loại 2
N Xác định quyền năng nhận tiền gửi và đề xuất ý kiến về pháp luật hiện hành về quyền năng này áp dụng đối với ngân hàng có vốn đầu tư nước ngoài Luận văn Luật 0
P Vận dụng lý luận tiền lương của Mác để xác định quan điểm có tính nguyên tắc trong xây dựng chính sách tiền lương ở Việt Nam Tài liệu chưa phân loại 0
H Xác định quyền năng nhận tiền gửi và đề xuất ý kiến về pháp luật hiện hành về quyền năng này áp dụng đối với ngân hàng có vốn đầu tư nước ngoài Luận văn Luật 0
K Ứng dụng công nghệ viễn thám và hệ thông tin địa lý trong nghiên cứu biến động đường bờ hỗ trợ xác định vị trí xây dựng công trình kinh tế xã hội - Cầu giao thông Rạch Miễu vượt sông Tiền Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác