ptdieuhoa

Trích từ bài của mrhugolina viết lúc 10:25 ngày 17/07/2008:

Đã có firefox 3.0.1 rồi các bạn ạ

Cũng vừa ra FF 2.0.0.16

>>>>> FF 3.0.1 <<<<<

>>>>> FF 2.0.0.16 <<<<<

Được Voodoo_Child sửa chữa / chuyển vào 14:55 ngày 17/07/2008

Trích từ bài của Voodoo_Child viết lúc 14:49 ngày 17/07/2008:

Trích từ bài của mrhugolina viết lúc 10:25 ngày 17/07/2008:

Đã có firefox 3.0.1 rồi các bạn ạ

Cũng vừa ra FF 2.0.0.16

>>>>> FF 3.0.1 <<<<<

>>>>> FF 2.0.0.16 <<<<<

Được Voodoo_Child sửa chữa / chuyển vào 14:55 ngày 17/07/2008

Cũng vừa có Thunderbird 2.0.0.16

À cho hỏi có ai update lên xp sp3 chưa, có gặp trục trặc gì về phần cứng / mềm không.

zikky4_love_you

Trích từ bài của mrhugolina viết lúc 20:52 ngày 25/07/2008:

À cho hỏi có ai update lên xp sp3 chưa, có gặp trục trặc gì về phần cứng / mềm không.

EM vừa Update rồi. không có vấn đề gì cả. Em update theo kiểu tích hợp SP3 vào bộ cài rồi cài lại Win.

>>>>> XP SP3 <<<<<

Tặng thêm cái ảnh

Turner

Trích từ bài của Voodoo_Child viết lúc 22:27 ngày 25/07/2008:

Trích từ bài của mrhugolina viết lúc 20:52 ngày 25/07/2008:

EM vừa Update rồi. không có vấn đề gì cả. Em update theo kiểu tích hợp SP3 vào bộ cài rồi cài lại Win.

>>>>> XP SP3 <<<<<

Tặng thêm cái ảnh

Nếu update = auto update thì có ok không? Anh làm biếng làm theo cách của Vô Độ quá

Trích từ bài của mrhugolina viết lúc 11:21 ngày 26/07/2008:

Nếu update = auto update thì có ok không? Anh làm biếng làm theo cách của Vô Độ quá

Chắc chẳng sao. Nhưng em không khoái mấy cái vụ auto update, nó làm con máy già nua của em có vẻ nặng nề và chậm chạp hơn.

Giúp me................

Motherboard có tới 2 chỗ cắm CPU ,hiện tại đang dùng một CPU PIII 600MHz nếu em lắp thêm một cái CPU nữa thì có sao không nhỉ ?

Đối với cái Motherboard này khi em cắm 1 CPU P 1GHz liệu nó có nhận không .Đây là vài thông tin về máy (xem qua phần mền AIDA32 )

CPU Type : Intel Pentium IIIE, 600 MHz (6 x 100)

Motherboard Name : Tomato Board Instant810C-SE (2 PCI, 1 AMR, 2 DIMM, Audio, Video)

Motherboard Chipset : Intel Whitney i810

Motherboard Properties:

Manufacturer : ZIDA

Product : Instant810C

phiên bản : 1.0

Mong các bạn chỉ giáo

Được tranphucnguyen_21031990 sửa chữa / chuyển vào 16:57 ngày 26/07/2008

duhi_295

Kiến thức nâng cấp CPU

Seach trên google thì thấy cái này: http://www.itgatevn.com.vn/?u=nws&su=d&cid=-1&id=16031

Trích đẫn:

----------------------------------------

....Socket 370

Nếu bo mạch chủ của bạn là loại socket 370, thì điều đó có nghĩa rằng bạn đang sử dụng một máy tính rất cũ được thiết kế với Socket 370 Celeron hay Socket 370 Pentium III. cần lưu ý rằng các CPU này cũng được cung cấp với các kiểu socket khác, vì vậy chúng ta nên phải định rõ ra các mô hình socket 370 ở đây. Các mô hình Socket 370 cũng có thể là PPGA hay FC-PGA. Để biết CPU nhanh nhất có thể cài đặt trên bo mach chủ của mình là gì, bạn nên phải biết tốc độ FSB clock lớn nhất mà bo mạch chủ của bạn có thể hỗ trợ là bao nhiêu. Các giá trị điển hình là 66 MHz, 100 MHz và 133 MHz.

Để đơn giản hóa một số thứ, chúng tui đã đưa ra bảng dưới đây với một bên là FSB của bo mạch chủ và bên kia là các CPU được hỗ trợ.

FSB Pentium III

66 MHz Không hỗ trợ

133 MHz Tất cả các mô hình socket 370 lên đến 1,2GHz.

100 MHz Tất cả các mô hình socket 370 không có chữ cái “B” trong phần tên, lên đến 1,1GHz.

.......

-----------------------------------------------------------------------

Việc lắp CPU thứ hai vào có lẽ thử thì rõ > chết máy như chơi

Có lẽ là một chuyện làm vô bổ > người ta gọi là ..........

love_rinny016

lúc sáng em dăng nhập vào ttvnol nhưng toàn bị báo là Máy tính của bạn không được hỗ trợ cookie,nó có hưóng dẫn e cách khắc fục vào Tools/Internet options/......,em làm theo nhưng không được.em thì chẳng biết gì về tin học cả,chỉ biết bật máy lên cho chạy thôi.fải làm thế nào đây các bác?

Donald

Mr&Mrs Gorila chả trông nom nhà cửa gì để.... gió cuốn xa quá

Em bảo này, em có 2 cái vấn đề nhỏ xinh thế này :

1. Em đăng nhập vào ttvn nó tự động hiện lên cái Adobe acrobat, xong tắt đi, tắt lại cái Acrobat ấy mấy lần mới log in được

(Chắc do thế mà em toàn phải log in xong mới reply được, chứ kô chơi được như tất cả khi là bấm reply xong mới quay ra log in. Cái này bất tiện ghê đi được )

2. Nữa là cái máy tính ở nhà em, nó báo có mấy cái fail + với cả error thế này, không biết là có sao không ah? Và sửa thì sửa thế nào ah?

+ Floppy disk fail (cái này hay thật, vì em có ổ Floppy đâu mà báo nhỉ )

+ Cmos checksum error - defaul loađe

+ Cmos fail

Đấy nó báo thế, xong em toàn phải Press F1 to continue. Thực ra thì nó bị như thế này cũng khá lâu rồi, h em mới đem ra chuẩn đoán

Thank bác

dongnt_sami

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 19:58 ngày 05/08/2008:

Em bảo này, em có 2 cái vấn đề nhỏ xinh thế này :

1. Em đăng nhập vào ttvn nó tự động hiện lên cái Adobe acrobat, xong tắt đi, tắt lại cái Acrobat ấy mấy lần mới log in được

(Chắc do thế mà em toàn phải log in xong mới reply được, chứ kô chơi được như tất cả khi là bấm reply xong mới quay ra log in. Cái này bất tiện ghê đi được )

2. Nữa là cái máy tính ở nhà em, nó báo có mấy cái fail + với cả error thế này, không biết là có sao không ah? Và sửa thì sửa thế nào ah?

+ Cmos fail

Đấy nó báo thế, xong em toàn phải Press F1 to continue. Thực ra thì nó bị như thế này cũng khá lâu rồi, h em mới đem ra chuẩn đoán

Thank bác

1. Mới thấy chuyện này lần đầu

2. Vào Device Manager (biết vào rồi nhé) disable nó đi, giờ này ai dùng nữa.

CMOS thì thử thay cục pin CMOS mới đi xem dc ko.

Cathaoirmore

Tks bạn Mèo...

1. Pending

2. Ok vào một ngày đẹp trời tớ sẽ thử

3. Nếu cứ để thế thì cũng không có vấn đề gì chứ cậu?

snow_black_hp

cái vụ đĩa mềm thì tui đã gặp rồi, bạn tháo dây FDD trên main chưa đủ, có khi vẫn cần vào CMOS disable cái FDD để máy không kiểm tra đĩa mềm mỗi khi khởi động nữa

langtu87_kr

2. Nữa là cái máy tính ở nhà em, nó báo có mấy cái fail + với cả error thế này

+ Cmos fail

1. Mở Internet Explorer, vào menu Tools chọn Options, mở tab Programs nhấn vào nút Manage add-ons. Tìm cái nào có chữ Acrobat thì nhấn chuột vào nó rồi chọn nút tròn Disable bên dưới(giải pháp tạm thời (gian) thôi, tớ giả sử là bác dùng IE7 nháNếu là IE6 thì cũng na ná thế, lâu rồi không dùng nên không nhớ lắm).

2. Các lỗi này xuất hiện ở màn hình POST lúc mới khởi động máy phải không? Nếu giờ giấc của máy không bị thay đổi thì tớ đoán mainboard của bác bị lỗi chip BIOS rồi (tớ gặp vài lần thế, với lại nhìn dòng CMOS fail thì càng nghi tợn). Còn nếu thấy ngày giờ bị reset về một thời (gian) điểm nào đó cụ thể mỗi khi gặp thông báo lỗi này thì bác thay cục pin CMOS đi thôi. Chú ý vệ sinh ổ pin cẩn thận nhé, có thể bị bụi bẩn nó làm đoản mạch hết pin đấy. Xong nhớ vào CMOS tìm chỗ nào có Boot floppy seek (hìnhcoi nhưthế, không nhớ chính xác lắm...) và disable nó đi.

Vàng: lại gõ sai nữa rồi, check kĩ trước khi nhấn vào nút Trả lời nhá

mongtinh

Trích từ bài của BoyChanDoi78 viết lúc 21:09 ngày 05/08/2008:

2. Các lỗi này xuất hiện ở màn hình POST lúc mới khởi động máy phải không? Nếu giờ giấc của máy không bị thay đổi thì tớ đoán mainboard của bác bị lỗi chip BIOS rồi (tớ gặp vài lần thế, với lại nhìn dòng CMOS fail thì càng nghi tợn). Còn nếu thấy ngày giờ bị reset về một thời (gian) điểm nào đó cụ thể mỗi khi gặp thông báo lỗi này thì bác thay cục pin CMOS đi thôi.

Vàng: lại gõ sai nữa rồi, check kĩ trước khi nhấn vào nút Trả lời nhá[/blue][/font=Tahoma]

Double Thank bác BoyChanDoi78

2. Không hề bị reset ngày giờ bác ah. Chắc là khả năng thứ nhất rồi. Có chung sống với lũ được không ah?

2''. Đã có đi đâu mà có lại[/b] ah . Em sẽ chú ý lần sau

traitimlamlo_19

Bác cho em hỏi thêm phát nữa là máy ở nhà em thực tế thì chỉ có mỗi một ổ CD thôi, mà sao ở trên My computer nó toàn hiện lên 2 cái CD Drive là I và E , thế mới hay chứ

as_df

Có thể đang dùng một phần mềm nào đó làm ra (tạo) ổ CD ảo. Vào Device Manager để kiểm tra lại, dưới category DVD/CD Drives

libra_vht

Hì...

Đúng rồi, hồi xửa hồi xưa em có làm cái Virtual Drive, lâu em không dùng nên quên mất

Thank bác!

Còn về cái vụ login ttvn mà hiện lên Acrobat ấy thì em thua. Em dùng IE6. Đang định update lên thành IE7 nhưng windows của em chỉ là XP Package 1. Nó không hỗ trợ .

Em chính thức nói lời từ biệt IE từ đây

Chúc các bạn một ngày tốt lành

baoquyen_ly

Nhờ tất cả người .

1. Chẳng hạn , khi mình gõ chữ e thì ra lien` 2 kí tự we , khi gõ d thì ra sd , c thì ra cx , 3 thì ra 23 ......và ngược lại . ..

2. Máy nhà mình thường xuyen^ bị tự tắt nguồn, phải chờ khoảng 15'' sau mới bật le^n được , từ hồi mới mua vừa bị như vậy rùi .

Mình phải làm sao đây ?

Các chủ đề có liên quan khác