thuuong1309 Ừ khi bắt đầu bug ghost ra nó hỏi bạn nên ghost ở chế độ nào đó bạn có 3 lựa chọn :1 là chậm ,2 là bình thường ,3 là Hight vớ vẩn, chắc bung ghost bạn hay chọn ''chế độ'' lắm nhỉ.

rai_3369

thuuong1309 Ừ khi bắt đầu bug ghost ra nó hỏi bạn nên ghost ở chế độ nào đó bạn có 3 lựa chọn :1 là chậm ,2 là bình thường ,3 là Hight Rìu vàng ơi là rìu vàng bạn nhầm lưu fije ghost chứ bung gh làm gì có nhanh với chậm ở đó

Xem lại nhé:

pleiku147

với cấu hình của bạn thì có thể hdd của bạn có vấn đề hay do file ghost lỗi.Mình ghost windows 7 64 bit full soft 6,8 GB cấu hình duo core 2.0 ram 4GB khoảng 15p.

Harlake

thuuong1309 Ừ khi bắt đầu bug ghost ra nó hỏi bạn nên ghost ở chế độ nào đó bạn có 3 lựa chọn :1 là chậm ,2 là bình thường ,3 là Hight đặt đĩa hiren boot nó mới hỏi 3 chế độ thì fai, còn xài phần mềm cài sẵn vào ổ C thì nó k hỏi thì fai, tại ghost mấy lần k thấy hỏi dụ nhanh chậm này nữa.

Tung_Tun E tìm download bản ghost. thấy chủ thớt và các bạn test nói chỉ bung ghost trong vòng 5-10 phút. trong khi đó e bung đến 40 phút.

Cấu hình máy e khá :

Laptop toshiba L850

Ram 4gb, core i5.

ổ ghost dạng NTFS. Lúc ghost nó hỏi ghi đè hay sao ấy. trong lúc chạy e nhìn xuống dưới báo là " Restoring...remaining NTFS MFT file"

Có phải là format ổ C trc khi bung sẽ nhanh hơn ko? @@

Vậy các bro cho e hỏi tại sao e ghost chậm hơn ng khác với cùng 1 file đó; thậm chí máy e cấu hình mạnh hơn ng đó.

Thanks các bro! Ổ cứng có vấn đề, hay ổ cứng bị bad sector, hay bản ghost dung lượng nặng quá

mrright.shop

thuuong1309 Ừ khi bắt đầu bug ghost ra nó hỏi bạn nên ghost ở chế độ nào đó bạn có 3 lựa chọn :1 là chậm ,2 là bình thường ,3 là Hight bạn này lộn hàng à, cái đó là tạo bản ghost

---------- Bài thêm lúc 21:20 ---------- Bài trước là lúc 21:17 ----------

Tung_Tun E tìm download bản ghost. thấy chủ thớt và các bạn test nói chỉ bung ghost trong vòng 5-10 phút. trong khi đó e bung đến 40 phút.

Cấu hình máy e khá :

Laptop toshiba L850

Ram 4gb, core i5.

ổ ghost dạng NTFS. Lúc ghost nó hỏi ghi đè hay sao ấy. trong lúc chạy e nhìn xuống dưới báo là " Restoring...remaining NTFS MFT file"

Có phải là format ổ C trc khi bung sẽ nhanh hơn ko? @@

Vậy các bro cho e hỏi tại sao e ghost chậm hơn ng khác với cùng 1 file đó; thậm chí máy e cấu hình mạnh hơn ng đó.

Thanks các bro! bạn thử tạo 1 bản ghost khác sau khi bung bản ghost đó ra xem, mình nghĩ là do bản ghost đó, thử bung bản bạn vừa tạo ra xem sao

phamcong_caca23

Mình không dùng laptop nên không rõ lắm nhưng ghót lâu vậy chứng tỏ hdd bad khả năng nữa thấp hơn là có thể do ram lỗi

nabela328

ngoclam0412 vớ vẩn, chắc bung ghost bạn hay chọn ''chế độ'' lắm nhỉ. Vớ vẫn. Đã nói là lâu rồi không ghost lại nên nhầm sao cứ KẾT chém gió thế

nct.12a1

^^, em bug có 2phut xong, hay là em dùng cái cảu em nó nhẹ nhỷ, hôm qua tý tởn qua 4rum của bkav có mấy cái winsp3 tích hợp nhìu nhìu chức nag nữa, hám "gái" thế là tung tăng tải về bung, họ bảo có mấy phút xong, mình đợi dài cổ mãi không dc, chạy dc 50% báo lỗi. báo hại em phải ghost lại máy

các bạn vào tham khảo mấy bài viết bên này xem sao, em thấy hay phết

khoai_heo

bác này có lẽ bị bệnh tương tự em, bản ghost tự tạo

máy chạy nhanh, chơi game mượt

nhưng khi cài win, ghost, thậm chí là dùng acronis để khôi phục đều chậm như nhau.

Bản ghost tầm 4,5G mà mất tầm 40 phút...speed cực chậm.

ổ Hitachi HTS547550A9E384

ram 4G

core i5 2430

cực kỳ khó hiểu

darkhero_hn

thuuong1309 Ừ khi bắt đầu bug ghost ra nó hỏi bạn nên ghost ở chế độ nào đó bạn có 3 lựa chọn :1 là chậm ,2 là bình thường ,3 là Hight Cái đó là chọn chế độ nén khi tạo file ghost mà , 1 là k nén ,2 là nén ít ,3 là độ nén cao ...

---------- Bài thêm lúc 08:09 ---------- Bài trước là lúc 08:04 ----------

Có thể file ghost đó lâu rồi nên phát sinh lỗi .Cùng với đó là ổ cứng bị bad sector ,bạn nên dùng đĩa hiren boot sửa lại bad sector trong ổ cứng.

heo_con3913

ducduong270490 ^^, em bug có 2phut xong, hay là em dùng cái cảu em nó nhẹ nhỷ, hôm qua tý tởn qua 4rum của bkav có mấy cái winsp3 tích hợp nhìu nhìu chức nag nữa, hám "gái" thế là tung tăng tải về bung, họ bảo có mấy phút xong, mình đợi dài cổ mãi không dc, chạy dc 50% báo lỗi. báo hại em phải ghost lại máy

các bạn vào tham khảo mấy bài viết bên này xem sao, em thấy hay phết 5GB mà ông . cũng phải tầm 10-15 phút.

ông bug 2 phút chắc bản 1GB

Sao chủ thớt không thử làm 1 bản ghost cho riêng mình rồi bung thử coi nếu nhanh thì chứng tỏ do bản ghost còn vẫn chậm thì là do máy lúc đó sẽ tìm hướng khác để giải quyết

le_duong2007 đặt đĩa hiren boot nó mới hỏi 3 chế độ thì fai, còn xài phần mềm cài sẵn vào ổ C thì nó k hỏi thì fai, tại ghost mấy lần k thấy hỏi dụ nhanh chậm này nữa. Xài soft thì vẫn có thể chọn được bạn à.Xài onekey nó còn có chế độ highest nữa nhưng hình như vẫn thua high trong norton thì phải.

vovietvinh1993 Cái đó là chọn chế độ nén khi tạo file ghost mà , 1 là k nén ,2 là nén ít ,3 là độ nén cao ... bạn ấy vừa vào giải thik rùi sao mà cứ ném đá người ta hoài z?

trangbeauty_103

Thời gian Ghost thì tùy thuộc vào dung lượng của file ghost. Mình cũng thường tạo các file ghost khoảng 15-16GB và mỗi lần bung cũng mất khoảng 40'.

hackermutrang

daoquangtu_htd Thời gian Ghost thì tùy thuộc vào dung lượng của file ghost. Mình cũng thường tạo các file ghost khoảng 15-16GB và mỗi lần bung cũng mất khoảng 40'. Khi ghost bạn có nén k thế? dù soft có nhìu cở nào thì làm j` đến cở đó nhỉ? nếu lưu trữ vài bản ghost như thế thì mau max dung lượng rùi còn j`

Các chủ đề có liên quan khác