mr_chen

ghost cẩn thận tạch mẹ hết dữ liệu! Éo ai làm được. Ai làm được bái phục

telecom_uct

Cho hỏi nếu phục hồi bản ghost từ bản sao lưu thì tất cả những chương trình trước khi ghost máy có được phục hồi không? Và ghost máy có gây ảnh hưởng đến ổ cứng hay không?

nam_nhong

tranhoangvietan ah oi, cho hỏi sao em ghost mà lại mất hết dữ liệu ở ổ đĩa D, E ? Cái này có thể do bạn bung nhầm file ghost.

Từ lúc tui bắt đầu nghịch máy tính cho đến ngày nay, Ghost chắc phải đến hàng nghìn lần rồi, từ bản Ghost 200MB đến 3GB đều vừa dùng rồi. Bất cứ ai sử dụng máy tính đều nên có Norton Ghost để sao lưu dữ liệu máy cũng như hệ điều hành, chương trình...

Mitchel

dùng Acronis true image thu vị hơn nhiều.nếu sợ virut thi tao một phân vùng phục hồi.Nếu sợ tốn ổ thi ghi ra đĩa dvd.Tiện ích này cũng có trong đĩa HidenBoot đó.Bnaj cũng có thể dùng bản 2010.search trên diến đàn là có ngay mà..

Stanwode

trời ơi,em cũng đag muốn ghost lại máy đây mà k biết làm thế nào.haizzz.còn chả biết cài lại win....em chỉ nghe nói là ghost lại thì k làm mất dữ liệu.có vẻ hay hơn là cài lại windows >"<

thôi xong rùi, vậy là ghost nhầm rùi hay là làm sai thao tác dẫn đến chia lại ổ cứng rùi bạn ơi.

mình cũng bị một vố thế này rùi. hehe

satthubaby_113

Kinh nghiệm cài lại win:

6h tối đến 9h tối --> không thể làm được

mất 1 buổi sáng hôm sau thì cài lại được,rồi phải nhờ người cài driver gì đấy, rồi ngó qua lại thì ra f0rmat cả thảy mất sạch dữ liệu _ _"

nên nhờ ai hd đi bạn

thanhynhan

hay day

nhung hong hiu

---------- Post added at 16:43 ---------- Previous post was at 16:29 ----------

hay day nhung cha dau vao dau

bài viết hay nhưng không hiểu

---------- Post added at 16:23 ---------- Previous post was at 16:22 ----------

bài viết này hay nhưng không hiểu lắm

---------- Post added at 16:26 ---------- Previous post was at 16:23 ----------

nếu mà ra bản mới hiểu hơn thì hãng ra

little_chick

thuyan1707 trời ơi,em cũng đag muốn ghost lại máy đây mà k biết làm thế nào.haizzz.còn chả biết cài lại win....em chỉ nghe nói là ghost lại thì k làm mất dữ liệu.có vẻ hay hơn là cài lại windows >"< Đúng vậy gost lại không làm mất dữ liệu ở các ổ đĩa khác ngoài C. nhanh hơn cài windows gost mất 10p cài windows mất 1htrong khi chưa kể tìm driver cho máy sau khi cài. Nhưng chỉ nên tạo 1 bản gost của máy mình sau khi vừa cài đặt một số ứng dung cần thiết. Nhưng chưa hẳn gost vừa hay hơn cài lại windows đâu nha chỉ tiện hơn thôi. tui thì vẫn KẾT cài lại windows hơn! ( Nhưng vẫn tạo 1 bản gost sẵn cho máy rùi xài bản quyền mà gost lại sau đỡ phai active key win7 kho tìm lắm phải mua không)

---------- Post added at 16:48 ---------- Previous post was at 16:42 ----------

dinhson_mta Các anh ơi. Em mới nhập môn tin học, em muốn biết các thao tác Ghost lại máy. Các anh có thể chỉ giúp em các bước được không ạ. Máy của em nó bị dính virus hay sao ấy, em có đĩa LHT nhưng không biết các thao tác Ghost lại máy. Các anh bảo em với nhé. Bạn phím cho tui tui hd bạn cách tạo file gost bằng hình ảnh, bằng norton gost, và cách bung gost!

Aethelweard

dunghoan14 em hoc truong j vay ma ngu the Thằng nào vào acc mình mà vào chém vô học thế này. Sorry chủ thớt nhé nhưng đây k phải là chủ acc thật sự vì mình cho nhiều người mượn acc lắm

tahaigiang

thôi xong rùi kiểu này là bạn chia lại ổ cứng rùi. bạn dùng phần mềm cứu dữ liệu trong đĩa boot mà cứu lại dữ liệu thôi

Các chủ đề có liên quan khác