Bài 1: lập chương trình giải pt bậc nhất ax+b>0 với các hệ số a, b được nhập từ bàn phím

Bài 2: Thời khoá biểu như sau:

Thứ 2,5 : học lý thuyết

Thứ 3,7: thực tập tại trường

Thứ 4,6: tới xí nghiệp

Chủ nhật: Nghỉ

Lập chương trình cho phép nhập vào 1 ngay bất kì trong tháng 4 từ bàn phím và thông báo ngày đó phải làm gì biết rằng ngày 1/4 là chủ nhật

Em xin Thank trước ạ

love_story_0880

Thật tình mấy bài này dễ... moi vào học ah ban ?? ... có thể tìm trên google dc ... mà không có cũng chả sao.... mình thấy tự làm còn nhanh hơn là đi hỏi han đấy ...!! tự tập làm mấy bài đơn giản đi ... hỏi thế này .. sau này bài khó sao làm dc chứ ....khó quá thì lên đây hỏi...mình sẽ gợi ý

Jamiel

Thật tình mấy bài này dễ... moi vào học ah ban ?? ... có thể tìm trên google dc ... mà không có cũng chả sao.... mình thấy tự làm còn nhanh hơn là đi hỏi han đấy ...!! tự tập làm mấy bài đơn giản đi ... hỏi thế này .. sau này bài khó sao làm dc chứ ....khó quá thì lên đây hỏi...mình sẽ gợi ý dễ thì chỉ cho người ta đi.điển hình như bài 1 chẳng hạng

Ransom

Viết chương trình giải phương trình Ax+B =0. Các hệ số A, B được nhập từ bàn phím.

@Lập trình:

Program Pt1;

Var a, b, x: integer;

Begin

Write(‘Nhap he so a,b: ‘);Readln(a,b);

If a<>0 then

Write(‘Phuong trinh co mot nghiem x = ‘,-b/a)

Else

If b=0 then
...Writeln(‘Phuong trinh co vo so nghiem.’)

Else
...Writeln(‘Phuong trinh vo nghiem.’);

Readln

End.

justpur

Viết chương trình giải phương trình Ax+B =0. Các hệ số A, B được nhập từ bàn phím.

@Lập trình:

Program Pt1;

Var a, b, x: integer;

Begin

Write(‘Nhap he so a,b: ‘);Readln(a,b);

If a<>0 then

Else

If b=0 then
...Writeln(‘Phuong trinh co vo so nghiem.’)

Else
...Writeln(‘Phuong trinh vo nghiem.’);

Readln

End.
Thế bác khai biến x thừa kia ^^!

>> nên viết lại là : Write(‘Phuong trinh co mot nghiem x = ‘,-b/a:2:2)

Để 2 khoảng trống + lấy 2 phần thập phân .. nếu số đó chia ra bị lẻ nhìu

Mình bỏ vừa lâu có biết đến Pascal đâu! Đúng như bạn lũy ý, nhưng chỉ cần bạn ấy nắm được căn bản thôi rồi sau này mở rộng lớn thêm! Có khi ct viết xong lúc chạy ta mới phát hiện thêm những cái cần thêm.

Thank các bạn nha. En không thấy nút Thank đâu cả. Nói thật em hồi cấp 3 không học tin nên chẳng biết cái gì cả. Ngày mai phải đi thực tập tin mà bài tập chưa biết làm nên lên nhờ các bạn làm hộ. Hôm sau em học lại lý thuyết.

Trentin

bài 2 thì làm theo case

mấy cái này lâu lắm rồi nên chỉ gợi ý được thôi

Các chủ đề có liên quan khác