catcanh122

Chao ban cho minh xìn doan code lam cho chay tu phai sgang trai,nhu cai tu copyright ma ban lam

be.always

Thế thì các Msgbox bạn làm thế nào mà viết Tiếng Việt ,và máy của mình nó đọc được một cách ngon lành vậy,mà bất hề phải tinh chỉnh hệ thông gì cả

chips_tulip

Lấy từ table là sao? Mình bất hiểu ý bạn muốn hỏi là gì. nhưng mà mình chặn sự kiện trên form mà.

private sub cmdOK_click()

if me.txtFind="" or isnull(me.txtFind) then

msgbox "Chưa nhập tên học viên cần tìm"

else

'Mở Form hiển thị kết quả tìm kiếm lên thôi

docmd.openForm "F_FindDSHV",acNormal 'mình bất nhớ rõ tên form

end if

end sub

thế thì bất cần quan tâm tới table làm gì

Corbett

Trích:

Nguyên văn bởi huong son

ban bất phải là người muốn sẻ chia kiến thức

*.mde nhằm mục đích quảng cáo bản thân bạn

các bạn nào muốn dùng thì làm như thế này thử nhé

Bạn chỉ cần làm ra (tạo) 1 file Access khác rồi liên kết (links) hay import về rồi xem cấu trúc table. Từ đó lấy được dữ liệu.

chỉ cần mở vài ba Table vừa import lên thì vừa biết table nào chứa đường dẫn rồi.

Có lẽ table gốc chỉ chứa links thôi, khi bạn tra cứu, nó sẽ Open file woed tương ứng.

Cách của anh huongson cũng được.Nhưng chỉ kiếm được chút ít thồng tin thôi anh.Chủ yếu là phần Form để lấy thông tin quan trọng từ các Code của File này.Chứ chỉ nhìn bảng và Querry thì khó mà biết được cái lỗi bên trong của nó.

Diễn đàn: quan trọng nhất là sẻ chia. Mà cái khó của access cần học là VBA, chữ mấy cái table thì ai chẳng làm ra (tạo) được.

Chủ TOPIC bất muốn sẻ chia thì thôi. Bye luôn đi.

Baldric

Hic...đang bận thi.

không phải code cao siêu gì

nhưng vì lý do tế nhị nên chưa thể share code công khai cho tất cả người được.(nhất là lúc này)

mong mỏi người hiểu cho em một tí.

nhưng em vẫn post lên bất phải để quảng cáo đâu(vì bất có ý định thương mại hóa nó)

mọi người vẫn có thể xem được cấu trúc table.

khi có table + relationship rồi thì có thể làm được một phần mềm tương tự thậm chí tốt hơn

mọi người thắc mắc phần nào em sẵn sàng đưa code phần đó lên diễn đàn lập tức(đương nhiên phải online hihi).

còn nếu tất cả người vẫn bất thích như thế thì xem như em chưa lập topic này.

để viết được một phần mềm access có thể ứng dụng được đâu phải dễ. Tác giả của nó cũng phải mất nhiều công sức

lắm chứ. đương nhiên phải học hỏi bất ít rồi.

thay vì hỏi code chương trình sao tất cả người lại bất hỏi chỗ đó làm thế nào, phần form này làm ra (tạo) ra sao...

như thế bất hay hơn sao. Hay là phải có code rồi mới có thể bắt đầu làm được.

Mình cũng phải tham tiềmo từ những chương trình quản lý tương tự(đương nhiên là bất có code đâu).Mình thấy trong

những chương trình đó có phần nào hay, dùng được trong chương trình của mình thì tìm tất cả cách làm cho được,

còn nếu vẫn bất làm ra thì hỏi trên diễn đàn những phần nhỏ nhỏ như thế. rồi mới ráp lại chứ bộ.

Ý em muốn chia sẽ là chia sẽ theo đúng nghĩa như thế. chứ bất phải đưa nguyên bài của mình lên cho người khác

sào nấu được như thế sẽ bất còn gì hay hết.

Naughton

Trích:

Nguyên văn bởi TranDang

Hic...đang bận thi.

không phải code cao siêu gì

nhưng vì lý do tế nhị nên chưa thể share code công khai cho tất cả người được.(nhất là lúc này)

mong mỏi người hiểu cho em một tí.

nhưng em vẫn post lên bất phải để quảng cáo đâu(vì bất có ý định thương mại hóa nó)

mọi người vẫn có thể xem được cấu trúc table.

khi có table + relationship rồi thì có thể làm được một phần mềm tương tự thậm chí tốt hơn

mọi người thắc mắc phần nào em sẵn sàng đưa code phần đó lên diễn đàn lập tức(đương nhiên phải online hihi).

còn nếu tất cả người vẫn bất thích như thế thì xem như em chưa lập topic này.

để viết được một phần mềm access có thể ứng dụng được đâu phải dễ. Tác giả của nó cũng phải mất nhiều công sức

lắm chứ. đương nhiên phải học hỏi bất ít rồi.

thay vì hỏi code chương trình sao tất cả người lại bất hỏi chỗ đó làm thế nào, phần form này làm ra (tạo) ra sao...

như thế bất hay hơn sao. Hay là phải có code rồi mới có thể bắt đầu làm được.

Mình cũng phải tham tiềmo từ những chương trình quản lý tương tự(đương nhiên là bất có code đâu).Mình thấy trong

những chương trình đó có phần nào hay, dùng được trong chương trình của mình thì tìm tất cả cách làm cho được,

còn nếu vẫn bất làm ra thì hỏi trên diễn đàn những phần nhỏ nhỏ như thế. rồi mới ráp lại chứ bộ.

Ý em muốn chia sẽ là chia sẽ theo đúng nghĩa như thế. chứ bất phải đưa nguyên bài của mình lên cho người khác

sào nấu được như thế sẽ bất còn gì hay hết.

Thế thì cho mình hỏi.Trong mục tìm kiếm học viên.Khi mà chua nhập Mã Học viên mà nhấn tìm thì đưa ra Msgbox thông báo là bạn chưa nhập ngựa học viên.Nhưng mà mình phát hiên cái này lấy từ Table thì làm như thế nào?

moniu_iumon

hay đáy nhưng cái này là quản cáo chứ đâu phải chia sẽ. nếu chia xẻ đẻ tất cả người tham tiềmo đâu nên phải chuyển sang .mde, mà muốn bán thì đăng lên trang rao vặt chứ. chứ lấy dùng làm sai biết đường nào mà mò....

Angelo

Trích:

Nguyên văn bởi quochiep1990

mình dùng access 2002 chạy bất được ! Bạn muốn coi chuyện ghi các lệnh như thế nào Thì mình nghĩ bấm tổ hợp phím "SHIFT+F+enter" sẻ coi được !

Không hề được bạn ơi.Vẫn hiện lên khung đăng nhập dù có "SHIFT+F+ENTER" đi chăng nữa.Tác giả vừa khoá ALT+F11,chuyển sang *.mde rồi thì không phương,không còn cách nào có thể xem Code được

mình dùng access 2002 chạy bất được ! Bạn muốn coi chuyện ghi các lệnh như thế nào Thì mình nghĩ bấm tổ hợp phím "SHIFT+F+enter" sẻ coi được !

itok2bme_san

bạn có thể cho minh xin bo source được không vậy ban. minh đang cần để làm báo cáo thực tập. Bạn giúp mình với nha, cai link bạn đưa không có

Thank bạn trước nha

Thaddeus

bạn có thể cho minh xin bo source được không vậy ban. minh đang cần để làm báo cáo thực tập. Bạn giúp mình với nha, cai link bạn đưa không có

Thank bạn trước nha

mình dùng access 2002 chạy không được ! Bạn muốn coi chuyện ghi các lệnh như thế nào Thì mình nghĩ bấm tổ hợp phím "SHIFT+F+enter" sẻ coi được !

mình dùng access 2002 chạy không được ! Bạn muốn coi chuyện ghi các lệnh như thế nào Thì mình nghĩ bấm tổ hợp phím "SHIFT+F+enter" sẻ coi được !

vi_vu_thangngay

Kamron

Trích:

Không hề được bạn ơi.Vẫn hiện lên khung đăng nhập dù có "SHIFT+F+ENTER" đi chăng nữa.Tác giả vừa khoá ALT+F11,chuyển sang *.mde rồi thì không phương,không còn cách nào có thể xem Code được

Trích:

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D báo cáo thực tập hành chính văn phòng tại phòng quản lý đào tạo trường đại học nội vụ hà nội Văn hóa, Xã hội 0
D thiết kế môn học quản lý và khai thác cảng Nông Lâm Thủy sản 0
D Quản lý hoạt động tổ chuyên môn theo hướng nghiên cứu bài học của tổ trưởng Luận văn Sư phạm 0
D Thực trạng và một số ý kiến nhằm hoàn thiện công tác tổ chức lao động khoa học cho lao động quản lý tại Công ty cơ khí 79 Văn hóa, Xã hội 0
D Những vấn đề cơ bản của tâm lý học quản trị kinh doanh Quản trị học 0
D Xây dựng văn hóa nhà trường gắn với văn hóa học đường trong quản lý giáo dục Luận văn Sư phạm 0
D Quản lý đội ngũ giáo viên tiểu học vùng đồng bằng sông Cửu Long theo yêu cầu đổi mới giáo dục hiện nay Luận văn Sư phạm 0
A Giải pháp ứng dụng công nghệ thông tin trong quản lý và dạy học trực tuyến Luận văn Sư phạm 3
D Quản lý hoạt động trải nghiệm sáng tạo của học sinh ở trường THCS thị xã Quảng Yên tỉnh Quảng Ninh Luận văn Sư phạm 0
D Tổ chức quản lý hoạt động bán hàng tại Công ty TNHH Tin học Công nghệ kỹ thuật số Công nghệ thông tin 0

Các chủ đề có liên quan khác