Daunte

Mình hiện đang xài Rollback bản 9.0 mấy năm nay rồi, rất OK, chỉ trừ 1 điểm nhỏ là sau 1 thời gian nó báo ổ C FULL (ổ C 60GB), dù mình đã tìm và cộng dung lượng từng file trong ổ C lại thì thấy chỉ có khoảng 30GB mà thôi. Khôi phục lại vẫn bị. Cuối cùng nhấn lung tung cả lên (scan, defrag, ...) 1 hồi nó lại trở về đúng 30GB >.<

Hy vọng v10 này đã khắc phục lỗi đó.

ga_oanh

"tuyệt đối không được dùng tool khác defrag ổ nó bảo vệ"

mình không hiểu nổi nữa. cái này cũng gần tương tự như system restore, thì phải dùng được defrag chứ bạn.? mặt khác trong windows đã tích hợp sẵn defrag rồi mà bạn. làm sao trnhs khỏi được?

Mặt khác cái này có khi cả năm không snapshot một lần----> vẫn có thể defrag được dúng không bạn?

Ngaoif ra mình thử lên trang chủ cũng không có cái chú thích này luôn.

Đấy kaf ý kiến của mình.

Glendale

"tuyệt đối không được dùng tool khác defrag ổ nó bảo vệ"

mình không hiểu nổi nữa. cái này cũng gần tương tự như system restore, thì phải dùng được defrag chứ bạn.? mặt khác trong windows đã tích hợp sẵn defrag rồi mà bạn. làm sao trnhs khỏi được?

Mặt khác cái này có khi cả năm không snapshot một lần----> vẫn có thể defrag được dúng không bạn?

Ngaoif ra mình thử lên trang chủ cũng không có cái chú thích này luôn.

Đấy kaf ý kiến của mình. Dùng chính chức năng "defrag" của phần mềm đó thì được bạn à.

Còn các cái khác thì không được. (máy nó không cho dùng)

Daley

phần mềm nầy mình xài lâu rồi. từ vs 7 lận. để bảo vệ windows thì rất ok. nhưng máy sẽ hơi chậm chút. có điều nó hơi khó xài và khó gỡ. nếu gỡ không đúng cách thì sẽ hư luôn win. hay hư các sof cài theo win.

lưu ý : khi gỡ ra thì nên gỡ từ snapshop đầu tiên khi cài máy. nếu không thì thời gian gỡ sẽ rất lâu và hay bị lỗi.

Các chủ đề có liên quan khác