lu3kchj_mY

Tạo Boot từ USB

Mấy cái chết tiệt này chỉ boot trên máy thùng thoi,

Chạy trên Laptop thì có mà boot khối ra đấy.

Xưa có cái Hiren's BootCD 9.5 thì boot trên con HP 520 ngon. Bây giờ ra cái ông Hiren 9.7, 9.8 có chạy được đâu.

Chơi cả trên USB cũng chẳng được.

Có ông nào ngon, biết về vụ này thì chỉ giáo cho anh em nhờ. Đội ơn!

love_story_0880

Tạo Boot từ USB

Ưa ĐÚng rỒi,mẤy cÁi laptop khÓ chỊu quÁ.hÔm trƯỚc xÀi cÁi Úb boot chẠy ĐƯỢc trÊn con compaq q40-108 rẤt tÔt,hỒi nÃy cho thẰng bẠn mƯỢn nÓ fomat mẤt tiÊu hẾt, bÂy giỜ không biÊt lÀm sao!ai cỨu mÌnh vỚi!

Phelan

Tạo Boot từ USB

tranduong208 Mình vừa tạo được 1 file ghost hiren boot 9.7, bạn nào không làm boot được từ USB thì có thể down về, để chung 4 file vào 1 thư mục vào dùng WinRar giải nén, bạn sẽ được 1 file ghost hiren 9.7 và chỉ cần burn ghost ra USB flash của mình là boot OK! USB 4Gb, 8Gb... cả HDD đều có thể burn ghost này và boot được. Sử dụng USB với file ghost này, nó còn boot được cho dòng máy laptop HP DV4t, 5t luôn.

Link download: Quá tuyệt cú vời bạn ạ, Thank bạn Duong nhé, cái file để làm ra (tạo) usb boot của bạn đúng là có thể chạy trên HP DV5t - Tuyệt cú cú mèo. Thanks!

hang161072

Tạo Boot từ USB

nguyenlx12 sao ông không share luôn cái file cuối cùng nhỉ. Cho người ta chỉ chuyện chép vào USB là ok

Tui đọc chỉ dẫn 1 tý muốn khùng luôn òy Cũng được nhưng mà theo mình thì :" muốn thành công phải bắt đầu từ con số 0, nếu làm sẵn cho bạn cũng được thôi nhưng như thế không có nhiu ý nghĩa, mình muốn tự mình làm từ đầu tới cuối thì mới có ý nghĩa".

format theo fat32 cũng được đó bạn, mình vừa làm rồi và chạy ngon lành.Ngoài ra bạn có thể làm cho usb khi khởi động là tự động chạy chương trình ghost luôn đó.

baby_baby_candy

Tạo Boot từ USB

hoanglong1712 tui gặp vấn đề là con kingston 4G nó không chịu boot

trong khi con kingston 512M thì boot bình thường

vào trong bios xem thì con kíngton 4G được coi là hard disk driver

còn con 512M chỉ được coi là removable device

tui không biết làm thế nào

xin nhờ tất cả người chỉ bảo Không phải không chịu boot đâu. Bạn phải chỉnh trong bios cho nó khởi động đầu tiên thì nó mới boot.

con 512 được coi là removable device tương tự như ổ A đó còn 4G thì nó nhận là hard disk vì thế phải vào boot chọn hard disk boot và cho cài usb của bạn lên trên.

baongoc_bi

Tạo Boot từ USB

tạo boot song thì có tuyệt cú chiêu này tặng các bạn

bộ ghost winxpsp3 +office đa cấu hình

dung lượng 700MB
PHP Code: http://www.mediafire.com/?sharekey=ab0a6af44b528e914c17ca8801618ef75c8e5483675c5a01c95965eaa7bc68bc 

PHP Code: http://www.megaupload.com/?d=EKGR7BU5    
http://www.megaupload.com/?d=K8OFY237    
http://www.megaupload.com/?d=7TMBYLVE    
http://www.megaupload.com/?d=HO4QR4ML    
http://www.megaupload.com/?d=L2X0MOS3    
http://www.megaupload.com/?d=VONTQGCL    
http://www.megaupload.com/?d=XAXILHVI 

Tạo Boot từ USB

Trích:

buuphuoc373 View Post

Bạn ơi cho mình hỏi 8GB của mình khi format nó cứ báo là "Volume is too big" vay phải làm sao . Bạn giúp mình với nha, với lại bạn cho mình hỏi khi cài xong rồi thì làm sao biết được nó có boot thanh công hay không.

Nó báo như vậy là vì định dạng FAT chỉ nhận được tối đa 4Gb thôi, chịu khó dùng USB dung lượng nhỏ hơn nhe bạn, nếu k chép mấy file ghost de bung ghost ra thi bạn chỉ cần USB 256Mb là được rùi!

NÓi như bạn này thì bảo người ta quay lại thời (gian) cở đại à.

Nếu bạn vừa biết đến Hiren's.BootCD thì sao không dùng Pqmagic chia ổ ra trước tương tự chia ổ cứng ấy

Tạo Boot từ USB

tranduong208 Mình vừa tạo được 1 file ghost hiren boot 9.7, bạn nào không làm boot được từ USB thì có thể down về, để chung 4 file vào 1 thư mục vào dùng WinRar giải nén, bạn sẽ được 1 file ghost hiren 9.7 và chỉ cần burn ghost ra USB flash của mình là boot OK! USB 4Gb, 8Gb... cả HDD đều có thể burn ghost này và boot được. Sử dụng USB với file ghost này, nó còn boot được cho dòng máy laptop HP DV4t, 5t luôn.

Link download: Bạn có thể hướng dấn mình cách burn file ghost ra USB được ko?

Mình thử nhiều cách nhưng không được, dùng đĩa hiren's để bung file ghost thì không nhận được ổ USD trong dos, còn dùng laptop top thì không boot từ CD hay USb được để chạy ghost(mình sài HP dv4t)

Mong các bạn chỉ giáo giúp với.

thuyduong_hflc

Tạo Boot từ USB

harik Đĩa (hiện bản này là bản mới nhất), có thể là CD hay file ISO ảnh của nó (file ảnh thì bạn có thể download từ rất nhiều nguồn trên Internet, đĩa thì ra quán mà mua ).

- Phần mềm BootFlashDos dùng để format USB có thể khởi động được vào DOS,Tiện ích Extract Boot Files dùng để trích xuất phần khởi động của Hiren's Boot CD. các bạn downloat phần mềm tại

or

Bước 1: Bạn dùng phần mềm BootFlashDos để format chiếc USB của mình. Chỉ cần cắm USB vào, khởi động chương trình và nhấn nút Start là xong.

Bước 2: Nếu bạn chưa có file ảnh của đĩa Hiren's Boot, bạn hãy cho đĩa Hiren's Boot vào ổ CD, dùng phần mềm làm ra (tạo) file ảnh bất kỳ để làm ra (tạo) ra 1 file ISO và bạn hãy đặt tên là hiren*.iso (ký tự * thì bạn đặt là gì cũng được). Nếu bạn vừa có file ISO sẵn rồi thì cũng nên đổi tên như vậy cho tiện. Bây giờ copy file ISO vừa có được vào thư mục chứa tiện ích Extract Boot Files (nhớ đặt cùng thư mục với file Get_Boot_Files.cmd. Rồi bạn chạy file Get_Boot_Files.cmd bằng cách nhấn đôi chuột lên nó. Nếu thành công bạn sẽ nhận được thông báo:

và các file cần lấy vừa được lưu vào thư mục C:\USB.

Bước 3: Bạn vào thư mục C:\USB, hiện tất cả các file ẩn lên, tìm đến file MSDOS.SYS, mở file này bằng notepad, xóa đi 3 dòng cuối cùng rồi save lại. Bạn xóa 2 file command.com và io.sys. Tiếp theo, bạn copy toàn bộ các file trong thư mục C:\USB vào USB (có thể chọn hết file rồi nhấn chuột phải, chọn Send to USB của bạn). Khi có thông báo hỏi có ghi đè 1 số file bạn cứ chọn Yes.

Bước 4: Bạn vào đĩa Hiren's Boot và copy thư mục BootCD vào USB.

--------------------

Đến đây thì bạn vừa tạo được Hiren's BootUSB rồi đấy! Có thể đem đi sử dụng được rồi!

--------------------

Chú ý: Đĩa Hiren’s BootCD thì bạn nên dùng bản mới nhất (hiện giờ là 9.6). Khi dùng bạn phải chú ý là vì không load từ CD nên khi nó có hỏi khởi động cùng CD không thì bạn chọn No, tiếp đến nó hỏi có load file VIDE-CD cũng chọn NO tiếp đến có hỏi load vài file nữa nhưng bạn chỉ chuyện chọn NO là được vì không có CD thì load không được các file đó đâu nó báo là file fail (đại khái là cứ chọn NO cho tôi). Nhưng không sao đâu nó vẫn hoạt động bình thường thôi, chỉ không hỗ trợ CDROM (có đâu mà hỗ trợ ).

Khi khởi động bằng USB các bạn nhớ chỉnh BIOS để khởi động bằng USB-HDD nhé

Và điều cuối cùng là bạn hãy nhấn nút Thank bên phải phía dưới nữa nhé Mình dùng cái fomat của pác này. mày mình del lun. chẳ hiểu sao nưa.sủa lại con disktop cho mình đi

ductrinh_86

Tạo Boot từ USB

Link download: burn ghost ra USB flash của mình là là sao? Bạn chỉ dùm, xin cảm ơn!

jupi1402

Tạo Boot từ USB

Bo_Gia_123 tui làm bao nhiêu lần

theo đúng chỉ dẫn của các bác

mà vẫn chẳng boot được là thể nào nhỉ Bạn hãy vào đây
t

ải về và đọc kỹ chỉ dẫn trước khi sử dụng nhé. Minh vừa đóng gói toàn bộ những phần mềm làm ra (tạo) Boot cho USB và cả chương trình Hirent 10.0 mới nhất hiện nay đó.

haivan13_6

Tạo Boot từ USB

harik 3. Sau khi làm bước 2, ta sẽ có file BootFiles.bif, file này của UltraISO nhưng nó không mặc định mở. Để mở thằng này bằng UltraISO thì tại hộp Open (Ctrl + O cho lẹ), phần File of types chọn All files, sau đó chọn BootFiles.bif.

4. Mở tập tin *.bif này ta sẽ có phần quan trong nhất: các file boot của Hiren's. Chọn tất cả các tập tin (ko nhấn Ctrl + A được mà hãy nhấn Shift + End), click phải >> chọn Extract >> chọn nơi lưu (e.g: C:\BootUSB).
Sao tui không thể mở được Bootfile vậy bạn ơi, cứ mở bằng ultra iso là nó lại báo là không đúng định dạng, bạn có thể mô tả bằng hình ảnh giúp mình được ko?

Các chủ đề có liên quan khác