Kenjiro

Trích:

Terra

Có vẻ như Acronis dùng hay hơn Apparition hah, anh Trí so sánh hộ bọn em dc không

có khác nhau gì giữa apparition và acronic này bất bro. theo mình thấy hình như cái acronic này dùng cho doanh nghề (enterprise). cho mình hỏi có phải cái này có thể dùng cho multi apparition được ko? tks bro về bài viết này nhiều nhiều.

Trích:

cong tu

Bạn dùng Pactition Magic trong Hirens' Boot => Clicks chuột phải vào ổ đĩa cần giảm bớt chọn Resize/Move => đưa mũi tên đến thanh dung lượng nằm trên đầu và kéo qua, hay bạn có thể đánh dung lượng cho nó vào ô New Size => OK. Sau đó lại tiếp tục clicks chuột phải vào ổ đĩa cần thêm vào cũng chọn Resize/Move rồi kéo thanh dung lượng lên, hay bạn có thể đánh dung lượng mới (bằng với dung lượng vừa bớt) vào ô New Size => OK. Việc này khá nguy hiểm nên tốt nhất là bạn nên sao lưu tất cả dữ liệu trên hai ổ thêm và bớt. Chúc thành công

Sao mình vừa Resize ổ E (giảm dung lượng) rồi mình muốn tăng ổ C lên thì sao không được vậy (ổ C không thể kéo lên thêm được nữa, mặc dù vẫn còn khoảng dư do vừa mới cắt ổ E ra). Xin chỉ rõ giùm nha

Hình hơi cùi tí thông cảm nha.

Romain

mình có đĩa Hiren's cossack 9.9,tìm chức năng antivirus mà hok thấy!!!

ai biết cách xài thế nào hok vậy???

chỉ dùm với

All

Dung vay dia hb 9.9 sao không co antivirus, cac ban chi giup voi?

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

cho minh hoi them: chuc nang Deejay carbon cua acroniss co giong voi chuc nang deejay to dísk cua GHost ko? va cach lam deejay carbon nhu the nao za?

Trích:

xuanlo91

chỉ dùm với

ko có đâu bạn ạ

tìm làm j`

mình cũng tìm mãi không thấy

sau mới biết không có

Ronan

Trích:

leaderhero

Sao mình vừa Resize ổ E (giảm dung lượng) rồi mình muốn tăng ổ C lên thì sao không được vậy (ổ C không thể kéo lên thêm được nữa, mặc dù vẫn còn khoảng dư do vừa mới cắt ổ E ra). Xin chỉ rõ giùm nha

Mình củng đang gặp tình trạng tương tự như bạn leaderhero, mình có 2 Ổ C (HDH) D(data), Ổ HDH ít dung lượng wa mình muốn thêm dung lương cho nó bằng cách Resize ổ D qua cho ổ C, nhưng Ổ C không thể kéo thêm được có bác nào hướng dẩn làm cách này ko.

Aaron

vậy khi đang arrest book apparition mà mất điện hay lớn loại 1 sự cố nào thì sẽ xảy ra gì đối với máy tính vậy anh triat!

Cale

Trích:

hoangnam610

Mình củng đang gặp tình trạng tương tự như bạn leaderhero, mình có 2 Ổ C (HDH) D(data), Ổ HDH ít dung lượng wa mình muốn thêm dung lương cho nó bằng cách Resize ổ D qua cho ổ C, nhưng Ổ C không thể kéo thêm được có bác nào hướng dẩn làm cách này ko.

các bạn anchorage lại trang 2 có bài của bạn dqhn viết rất cụ thể

HTML Code:

http://www.vn-zoom.com/f229/huong-dan-cach-thuc-su-dung-cac-phan-mem-trong-bo-hirens-boot-bang-hinh-anh-210284-2.html

các bạn đọc thật kỹ và điều chỉnh từ ổ E sang D, từ D sang C: tức là làm ra (tạo) khoảng trống liền kề giữa hai vùng để dịch chuyển số liệu. Chứ chia ngang như chia thịt (cắt chổ này quăng vào chổ nọ) chương trình bất hiểu là phải làm gì????

bo_thi_oanh

Trích:

trumsieuom5151

vậy khi đang arrest book apparition mà mất điện hay lớn loại 1 sự cố nào thì sẽ xảy ra gì đối với máy tính vậy anh triat!

- Nếu vậy thì chịu khó architecture lại phân vùng đang Apparition rồi sau đó Apparition lại là ok !

Brady

Mình đang xai capital Gyga G31 khi cossack vao đĩa Hiren't không xài chuột được, dùng Allotment Magic hay Norton Ghost bất dùng chuột được cũng bất sao nhưng dùng thằng Acronis allotment thì... pó tay- bất đánh dấu analysis để chọn allotment được. Có cách nào có thể sử dụng chuột được không?

Beaton

Bài viết này của các bạn trên 4rum hay ghê, chỉ dẫn rất là chi tiết, em Thank nhiều lắm thanks

Kenrick

Trích:

leaderhero

Trích:

hoangnam610

bạn bấm không cái viền màu trắng của phân vùng ....

chọn resize nó, (nó sẽ cho phép vì có phần trống bạn vừa mới bỏ đi)

rồi move nguyên cả phần đó về phía sau là ok

Trích:

xuanlo91

chỉ dùm với

mấy cái Hiren sau này chả có mục Antivirrut đâu

các pác muốn xài thì kiếm mấy cái cũ vậy

tui thì thích xài bản Hiren có trong LHT nhưng giờ k bít sao ổng ngưng mất rồi

hình như LHT cuối cùng là bản 428# thì phải.

Ps: chủ affair add thêm 3 cái bài quét virut với McAffe, chia ổ đĩa với Partion Sever, Hack canyon của mình không với

Hweolere

Trích:

hinhtimbong

Mình đang xai capital Gyga G31 khi cossack vao đĩa Hiren't không xài chuột được, dùng Allotment Magic hay Norton Apparition bất dùng chuột được cũng bất sao nhưng dùng thằng Acronis allotment thì... pó tay- bất đánh dấu analysis để chọn allotment được. Có cách nào có thể sử dụng chuột được không?

bạn dùng chuột cổng usb bất apparition được đâu bạn ạ. mà bạn mượn ai chuột cổng tròn(ps2) thì mới sử dụng được chuột

Egerton

hiện nay trang lưu hình trên mạng của mình bị die nên toàn bộ hình ảnh mất hết, mình sẽ chụp lại rồi up lên sau!
Thanks !

Vere

Mình cũng sử dụng Acronis để apparition và cảm giác nó rất hay mình khuyênh các bạn nên sử dụng Acronis để thay thế cách apparition cổ điển . Sẽ có một số máy vì một lý do gì đó bất thể làm ra (tạo) bản apparition theo cách cổ điển nhưng với Acronis sẽ giải quyết vấn đề đó cho bạn .

Placido

hướng dẫn đến đâu bạn nên kèm theo hình tới đó, như thế sẽ giúp người thức hiện dễ dàng hơn và tránh bị lỗi. affair này rất hay thanks

Terrel

- Mục đích làm ra (tạo) topic này nhằm gom tất tần tật những gì có trong Hiren's boot vào đây. Những chương trình, tiện ích có trong Hiren mà chúng ta đã, đang hay chưa sử dụng. Việc này sẽ làm ra (tạo) sự tiện lợi cho chúng ta về nhiều mặt.

- Tất nhiên nếu làm 1 mình thì sẽ kô hết hay sẽ bị bỏ sót nên hy vọng các bạn cùng tham gia (nhà) đóng lũy những kinh nghiệm của bạn khi xài các tiện ích trong đĩa boot này.

HIREN'S BOOT

- Mỗi tên 1 chương trình sẽ ứng với link của bài viết về chương trình đó.

1. Partition Tools...

|-2. Acronis Disk Director Suite

|-4. Partition Commander

|-5. Ranish Partition Manager

|-6. The Partition Resizer

|-7. Smart Fdisk

|-8. SPecial Fdisk

|-9. eXtended Fdisk

|-10. GDisk

|-11. Super Fdisk

|-12. Partition Table Editor

2. Backup Tools...

|-1. ImageCenter (Drive Image 2002)

|-4. Partition Saving

|-5. COPYR.DMA

|-6. Driver Snapshot

3. Antivirus Tools...

|-1. McAfee Antivirus

4. Recovery Tools...

|-1. Active Partition Recovery

|-2. Active Uneraser

|-3. Ontrack Easy Recovery Pro

|-4. Winternals Disk Commander

|-5. TestDisk

|-6. Lost & Found

|-7. DiyDataRecovery Diskpatch

|-8. Prosoft Media Tools

|-9. PhotoRec

5. Testing Tools...

|-1. RAM (Memory) Testing Tools...

__|-1. DocMemory

__|-3. Memtest86+

|-2. System Speed Test

|-3. PC-Check

|-4. Ontrack Data Advisor

|-5. The Troubleshooter

|-6. PC Doctor 2004

|-7. CPU/Video/Disk Performance Test

|-8. Test Hard Disk Drive

6. Hard Disk Tools...

|-1. Hard Disk Diagnostic Utilities

|-3. HDAT2

|-4. Ontrack Disk Manager

|-5. Norton Disk Doctor 2002

|-6. Norton Disk Editor 2002

|-7. Hard Disk Sentinel

|-8. Active Kill Disk

|-9. SmartUDM

|-10. Victoria 3.33e and 3.52rus

|-11. HDD Erase

7. System Information Tools...

|-1. Aida16

|-2. PCI and AGP info Tool

|-3. System Analyser

|-4. Navratil Software System Information

|-5. Astra

|-6. HWiNFO

|-7. PC-Config

|-8. SysChk

|-9. CPU Identification utility

|-10. CTIA CPU Information

8. File Managers...

|-1. Volkov Commander

|-2. Dos Command Center

|-3. File Wizard

|-4. File Maven

|-5. FastLynx

|-6. LapLink

|-7. Dos Navigator

|-8. Mini Windows 98 (Mini Windows XP)

9. MBR (Master Boot Record) Tools...

|-1. MBRWork

|-2. MBR Tool

|-3. DiskMan4

|-4. BootFix Utility

|-5. MBR SAVE / RESTORE

|-6. Boot Partition

|-7. Partition Table Doctor

|-8. Smart Boot Manager

|-9. Bootmagic

|-10. MBRWizard

10. BIOS / CMOS Tools...

|-1. CMOS Save / Restore Tool

|-2. BIOS Cr-acker 4.8

|-3. BIOS Cr-acker 1.4

|-4. BIOS Utility

|-5. !BIOS

|-6. DISKMAN4

|-7. UniFlash

|-8. Kill CMOS

|-9. Award DMI Configuration Utility

11. MultiMedia Tools...

|-1. Picture Viewer

|-2. QuickView Pro

|-3. MpxPlay

12. Password and Registry Tools...

|-2. Offline NT/2K/XP Password Changer

|-3. Registry Reanimator

|-4. NTPWD

|-5. Registry Viewer

|-6. ATAPWD

13. NTFS Ext2FS, Ext3FS (FileSystems) Tools...

|-1. NTFS Dos Pro

|-2. NTFS 4 Dos

|-3. Paragon Mount Everything

|-4. NTFS Dos

|-5. EditBINI

- Bài viết chưa trả chỉnh sẽ được cập nhật thường xuyên, ai biết xài cái gì thì cùng sẻ chia cho anh em chưa biết, các bài viếc sẻ chia mình sẽ cập nhật link.

Các bài spam hay các bài viết kô có hình ảnh minh họa sẽ bị xóa kô cần báo trước!

Các chủ đề có liên quan khác