Mr_Tomi

Download từ nhacso.net ( new) ????

Bi giờ có bác nào biết cách download từ nháco.net không? Mấy cách trên bi giờ bó tay hết rùi

Tremaine

Quote Được gửi bởi timedy

Bi giờ có bác nào biết cách download từ nháco.net không? Mấy cách trên bi giờ bó tay hết rùi

Trời!Vẫn theo cách mình bảo đó.Đầu tiên là bạn cài FireFox,sau đó cài thêm Add-Ons:MediaPlayerConnectivity 0.8.3 tại đây: .Khởi động lại FireFox,vào trang bật bài hát mà bạn KẾT download,bấm vào nút hình tam giác hay là hình vuông (Hình 1).Windows Media Player (hay 1 chuơng trình chơi nhạc mặc định trên máy bạn được mở ra),ở đây mình sẽ chỉ dẫn bạn với Windows Media Player.Bấm chuột phải vào tên bài hát đang chay với Windows Media Player và chọn Properties,ở phần Locaiton bạn copy đường link đó và download trình download phù hợplà ok (Hình 2)

kieutrang_7294

sao chỉ download dược file đuôi .wax vậy bác, trong khi dường link là .MP3

vespa_co

Quote Được gửi bởi timedy

sao chỉ download dược file đuôi .wax vậy bác, trong khi dường link là .MP3

Cách đó không được,mình lại có cách khác cho bạn,chắc chắn là được.Mình vừa thử download bằng cách này với 2 bài:Tuấn Hưng-Tình yêu Nào Phải Trò Chơi và Phần Cảm Nhận Bài Ước Mơ Trong Đời của Hồ Quỳnh Hương.

Lưu ý:mình đang dùng IE 7 nên phải chỉ dẫn bạn bằng IE 7.Với IE 6 thì cũng tương tự nhé.

Bạn vẫn vào như bình thường,nghe bài hát bạn cần download như bình thường (nhớ là phải nghe 1 lúc đấy nhé đấy nhé).Tiếp vào Tools trên IE chọn Internet Options ở thẻ General trong phần Browsing history chọn Settings tiếp đó chon View File.Thư mục Temporary Internet Files hiện ra.Tìm đến tên bài hát bạn cần download (Muốn tìm nhanh bài hát cần download thì bạn bấm chứ cái đầu tiên của bài hát đó,giả sử muốn tìm bài Ước Mơ Trong Đời thì bạn bấm chứ U)bầm chuột phải chọn Properties.Copy đường dẫn(lưu ý là chỉ copy đến phần *.mp3 hay là *.wma...chứ không copy hết nhé).Pase đường link đó vào trình download tương KẾT và download bình thường.

Tốt nhất là bạn mua đĩa gốc đi,nghe chất lượng tốt hơn mà lại không vi phạm bản quyền

thucle77

NhacSo chất lượng nhạc thấp ,quảng cáo quá nhiều ,

Cần gì phải tìm cho khổ

sooiinlee

Quote Được gửi bởi gamerchina

NhacSo chất lượng nhạc thấp ,quảng cáo quá nhiều ,

Cần gì phải tìm cho khổ

Ừ nhưng mà nhiều bạn thích.Có những bài hát mới thì nhác số là có đầu tiên.

razvanvoicu79

@timedy: Bạn cũng có thể dùng tool của mình Link Catcher để lấy link trên nhacso.

Sau khi lấy link bạn dùng Flashget để download. Đừng dùng IDM để down có lẻ sẽ không được.

Quote Được gửi bởi rca

@timedy: Bạn cũng có thể dùng tool của mình Link Catcher để lấy link trên nhacso.

Sau khi lấy link bạn dùng Flashget để download. Đừng dùng IDM để down có lẻ sẽ không được.

Download bằng IDM ngon lành đây này,nhìn Hình 5 thì bít.Đừng vội kết luận như thế chứ?Lại muốn quảng cáo website của mình chứ gì.

Muircheartaigh

tất tần tật, tuốt tuồn tuột, lấy link theo bài hay theo album.

Stanhop

Download bằng IDM ngon lành đây này,nhìn Hình 5 thì bít.Đừng vội kết luận như thế chứ?Lại muốn quảng cáo website của mình chứ gì.

Cậu mới là người vội kết luận. Cậu chỉ là user mà đòi tranh luận với tui (developer) àh. Lúc trước thằng nhacso nó quản lý theo session và ip. Mỗi link get được ở mỗi máy là # nhau. Khi dùng IDM download do IDM không tích hợp được login cho MMS nên không download được nên tui mới nói là IDM không down được. Vừa rồi nhacso nó vừa bỏ cái theo session theo ip đi nên mới dùng IDM download được.

Xem lại trang 1 bài 9 sẽ hiểu:

Còn về cái cậu giới thiệu. Bước phải làm còn nhiều hơn sử dụng tool của tui nhiều lần. Chỉ hỗ trợ được down từng bài. Đó là hạn chế của các Addon muốn sử dụng đại trà. Còn tool của tui hướng chuyên biệt. Dĩ nhiên là phải tốt hơn.Còn tui quảng cáo cho trang web tui thì chẳng có gì là xấu cả. Thực ra tool của tui dùng tốt thì tui muốn sẻ chia tất cả người dùng thôi.

Thân.

Các chủ đề có liên quan khác