Markus

Chưa bao giờ dùng hàng của anh Quảng nổ cả và cũng chả bao giờ có ý định khờ dại mà mang máy tính của mình ra thử nghiệm với mấy cái phần mềm diệt virus của Bkav.

Bickford

Quote:

Được gửi bởi Hào đảm không tỷ

1/technical tại sao lại không tốt? . và hãy chứng minh vì sao CMC không thể ra global? nó có điểm gì thua kém bkav? hiện tại 2 thằng chuối ngang nhau mà

2/có vẻ có chí hướng và đầu óc kinh doanh, nhưng nổ đến mức (nhiều) đa phần anh em nhắc đến bkav là dị ứng rồi, 1 sp vừa bị dị ứng từ khâu PR cho đến các thất bại như của năm 2008 bị rớt trên đường đi thi, trốn mất tăm ở lần kiểm định của nhà nước mình

3/cty vừa bị chửi thì vẫn cứ hoạt động bình thường? bạn mở 1 cty, bạn cưa bm về sản phẩm , bà con chửi bới chẳng lẽ bác đóng cửa cái rụp

3/phát triển từng ngày, mình không rõ, chỉ thấy mỗi lần BKAV - BKIS bị đem ra mổ xẻ thì avira,cmc, kas, bit dc nhắc đến nhiều hơn

4/cạnh tranh không phải là không tốt, nhưng như vừa nói ở trên: chuyện dị ứng bkav sẽ làm cho ae rời xa nó

ngay cả ở bản Home của BKAV và standard của CMC: standard của CMC vẫn update gọn nhẹ còn "bé kia" thì down 1 cục về, đặc biệt là hok có bản 2009 free

bác Đức giám đốc CMC Infosec em lạ gì, technical lắm, khâm phục trình độ bác ý thật, nhưng mờ bác ý bất nhạy bén trong lĩnh vực kinh doanh, đầu tàu mà như vậy thì chiếm lĩnh thị trường trong nước còn khó chứ nói gì đến ra global. Tiềm lực của họ cũng đâu vừa, đứng trên vai tập đoàn CMC cơ mà, thế nhưng thật hiếm thấy một băngrol của CMC trong một cửa hàng máy tính, cũng hiếm thấy CMC infosec có mặt trong một sự vụ j đó về virus hay security.

trong khi đó Bkav thì sao? họ tìm lỗ này lỗ kia, kêu ầm ỹ trên báo, họ sang Mỹ khoe hàng webcam )) nói đến đoạn này thấy thật mắc cười =))) nhưng mà thực tế là, họ đang từng bước vươn xa hơn, nếu ai từng đến lớn bản doanh của Bkav ở khu đô thị j đó chỗ Cầu Giấy sẽ thực sự sốc đấy, em cũng đếch ngờ nó hoành tráng đến thế, hơn cả bên FPT hay mấy công ty nước ngoài em từng vào. rồi như cái hội chợ j gần đây này, có gian hàng của Bkav đấy, rất máu lửa, kinh doanh là phải thế, nhìn là biết tụi nó phát triển khỏe đến mức nào.

so kè cmc-av với bkav thì quả tình dùng cái nào cũng được, nhưng nói thật, giữa 1 lon coca với 1 lon pepsi, em sẽ chọn coca.

Botulf

Quote:

Được gửi bởi collect

Thì cũng lấy bài từ bên Voz sang đây chứ ở đâu ra,rất tiếc là ở bên đó họ xóa mất rồi.Việc gì mà phải xoắn tít lên thế, sợ bác Quảng chửi cho 1 trận hả?

Sợ gì chứ, tui cũng không ưa AQ! Cơ mà tui không thích xuyên tạc kiểu đó. Ông có thể vào trang chủ hay dẫn nguồn ở đâu đó rồi bình luận thoải mái chứ đem bài tut của người khác ra chế thì thử xem có được ko!

quabongvang

Quote:

Được gửi bởi collect

Chiêu mới của Tử Quảng đây nè, ai thích thì chìu còn muốn ném gì thì cũng tốt thôi:

Mời các bạn vào...xyz!

--------------

Chỉ có 3 tháng thì bèo quá, sao bất chơi cho thành 9 tháng 10 ngày luôn đi, giàu mà keo!

Lại một chiêu mới của các chú anti. Q

kaspersky , symantec nó giàu hơn đấy. Sang nó mà xin key 1 năm.

vovaan

Quote:

Được gửi bởi collect

Chiêu mới của Tử Quảng đây nè, ai thích thì chìu còn muốn ném gì thì cũng tốt thôi:

Mời các bạn vào...xyz!

--------------

Chỉ có 3 tháng thì bèo quá, sao bất chơi cho thành 9 tháng 10 ngày luôn đi, giàu mà keo!

Mình vào đăng ký theo chỉ dẫn , hơn 1 ngày rồi mà sao bất thấy gì

Hay là giả đò để quảng cáo cho báo Echip đó , lừa gạt là bất được đâu nha

Nếu bạn có đăng ký được thì cho Khanh xin 1 key để thử hàng VN chất lượng cao coi sao

Các chủ đề có liên quan khác