dhuong21

chuột phải chọn security->edit-> chỗ group or user name chọn user mà bạn đăng nhập vào rồi chọn full control rồi xóa thử xem

Lorence

Chào các bác.

Tình hình là em cài win7 và windows 8 chạy song song (win 7 cài trước, windows 8 cài sau và cài windows 8 trên ổ E). Bây giờ em không muốn cài windows 8 nữa và đã xóa, tuy nhiên trên ổ E mà đã cài windows 8 trước đây không thể xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file. những cái này chiếm dung lượng ổ E khá lớn, (hơn 10Gb)

Vậy em viết bài này ở đây, bác nào có biết cách xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file mà không cần format (vì ổ E của em 500Gb, em k có chỗ nào lưu dữ liệu trước khi format). thì chỉ em với nhé

Em Thank nhiều 1 trong những nguyên nhân không xóa file windows 8 được là do,có những trạng thái windows 8 vẩn chưa gở bỏ sạch nên không xóa file được

nên bạn kiểm tra nó theo như mình nói bên dưới.

thế này nhé trên ổ E bạn đã cài windows 8 thì xam lại phân vùng này primary hay nó đang trạng thái active nếu có chuyển về logic bỏ active nếu có(bước này có thể bỏ qua nhưng muốn chắc chắn thành công thì phải kiểm tra lại).bạn nên dùng phần mềm EASEUS Partition Master 9.1.0 Home Edition để kiểm tra và chuyển từ primary-->logic cái này chắc chắn không mất dử liệu đâu ,yên tâm nhé).Xong nếu kiểm tra bước này ok thì thực hiện bước tiếp theo.

vào windows+R-->gỏ vào Msconfig-->bạn vào phần boot-->chọn win7-->set as default

bạn sửa luôn trong file boot.ini của windows 7 xem còn dính windows 8 hay ko-->nếu có xóa sạch windows 8 đi.

sau đó khởi động lại máy---->rùi muốn làm gí thì làm ,muốn xóa thư mục nào của windows 8 tùy bạn

Nếu đến đây mà còn không xóa đượ thì mònh bó tay rùi.

khiem_duyenb4

Chào các bác.

Tình hình là em cài win7 và windows 8 chạy song song (win 7 cài trước, windows 8 cài sau và cài windows 8 trên ổ E). Bây giờ em không muốn cài windows 8 nữa và đã xóa, tuy nhiên trên ổ E mà đã cài windows 8 trước đây không thể xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file. những cái này chiếm dung lượng ổ E khá lớn, (hơn 10Gb)

Vậy em viết bài này ở đây, bác nào có biết cách xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file mà không cần format (vì ổ E của em 500Gb, em k có chỗ nào lưu dữ liệu trước khi format). thì chỉ em với nhé

Em Thank nhiều bạn có thể chia ổ E thành 2 = phần mềm hay = disk manager của win7 chắc chắn sẽ không mất dữ liệu, sau đó chuyển toàn bộ dữ liệu sang ổ mới chia sổu đó format ổ E = hình thức nào cũng được, tốt nhất là format = winxp mini trong đĩa hirenboot

Các chủ đề có liên quan khác