sunflower_axn

Bạn click chuột phải Desktop --> Properties --> thẻ Settings ---> nhấn nút Advanced --> chọn lại DPI setting: 96dpi (như hình).

phuong_1m8_77kg Cài lại windows hay ghost động 1 cái là cài lại windows hay ghost,

Bạn chỉnh lại theme như cách trên là được ngay ý mà!

thuydiep_051098

sao có mấy bạn cứ kêu cài lại windows với ghost nhỉ. làm như mấy bạn trên nói là được rồi

lananh_VN

Chả bít cái loz gì themes thì liên quan gì ở đây.*Nhấp phải lên vùng trống trên Desktop ~> Properties

*Chuyển qua thẻ Appearance ~> Nhấn nút Advanced*Hộp thoại Advanced Appearance hiện ra, ở mục Items,icon... thì chỉnh về font Tahoma là được.Làm loz` gì có themes nào mà font chữ xấu thế

Có sao đâu đẹp mà bạn.

Đùa tí thôi , mình có cái cách này share cho bạn được thì tốt không được đừng "trốt" mình nha

Cái này dùng cho windows XP :

Bạn click chuột phải , hiện ra hộp thoại -> bạn chọn Properties -> Tại đây ( Display Properties) bạn chon thẻ:

1/ThemesTại phần Theme bạn chọn Windows XP.

2/Destop : -> sửa lại Theme

3/Sau đó chọn thẻ Appearance:

-->Ở cửa sổ này , trong mục Windows and buttons Bạn chọn Windows XP style , còn phần Color scheme bạn chọn Default (blue) , tiếp tục ở phần Font size bạn chọn Normal ---> Rồi nhấn OK hay Apply

Chúc bạn thành công !!!

làm theo bạn ocma123 chỉ ý ....

muathuvang2456

mình đoán thế naỳ không biết đúng hay không nha. các bạn đừng gạch em...

Máy của banj khi cai 1 phần mềm gì đó thì bị lỗi.góc màn hình bên fải hiện dòng chữ j j đó...victim software đúng không?.mình tạm dịch là '' bạn là nạn nhận của phần mềm giả mạo hay độc hại j đó''.Ban cài lại theme hay chỉnh lại hình nền sau 1 t/g nó lại trả về màn hình đen?.khi khởi động fải ấn ok hay can..

Lời khuyên duy nhất.ko sửa dc đâu bạn ak.bạn backup hay cài windows mới nha..

iron_pigeon_vqs

Dạ thưa các bạn không biết thì đừng la làng cài windows hay ghost, nếu thế IQ VN xuống số 0 đấy, bác sĩ ra đường mà vá vỏ xe.

Bệnh của em nó là trong properties trong Apearen.. Chỉnh font lại thành normal là được.

Lần sau có bệnh hỏi chuyên gia hỏi mấy cái thằng ghost máy, cài windows là đi tự tử và bán lúa tương tự đấy.

no1_kem

yeuanhthoi

mình làm được rùi nhưng nó vẫn bị như trên là sao? Chỉnh Font size trong Appearance thành Normal

P/s : Cái này mà cũng có người bảo cài lại windows thì thật là bái phục

Các chủ đề có liên quan khác