ngoc_ngoc198701

Chuyển qua box chit chat đi, cái topic này càng ngày càng vui ha

Mà bác SouKiller gì đó tới 5 trăm mấy bài lận, chắc toàn vào hỏi mấy câu kiểu này (dở hơi, đụng đâu hỏi đó) phải không Đừng mắng tui nhé, tội nghiệp

Nhưng tui không tin lời bác nói đâu

pe_h30_kute

Stupid! 2 công nghệ khác nhau đem dzô xào nấu cho được.

Đọc cái này đi:

Đọc thêm bài này nữa nếu mà vẫn chưa thông.

phuongadidas

7 dòng lệnh PERL đó nè

Quote:

$_='while(read+STDIN,$_,2048){$a=29;$b=73;$c=142;$ t=255;@t=map{$_%16or$t^=$c^=( $m=(11,10,116,100,11,122,20,100)[$_/16%8])&110;$t^=(72,@z=(64,72,$a^=12*($_%16 -2?0:$m&17)),$b^=$_%64?12:0,@z)[$_%8]}(16..271);if((@a=unx"C*",$_)[20]&48){$h =5;$_=unxb24,join"",@b=map{xB8,unxb8,chr($_^$a[--$h+84])}@ARGV;s/...$/1$&/;$ d=unxV,xb25,$_;$e=256|(ord$b[4])<<9|ord$b[3];$d=$d8^($f=$t&($d12^$d4^ $d^$d/8))<<17,$e=$e8^($t&($g=($q=$e14&7^$e)^$q*8^$q<<6)) <<9,$_=$t[$_]^ (($h=8)+=$f+(~$g&$t))for@a[128..$#a]}print+x"C*",@a}';s/x/pack+/g;eval

Em nghĩ chắc bác Soul nhầm lẫn với cái DeCSS rùi

#1:

Quote:

1 đoạn ngựa khoảng 7 dòng, khi viết vào ngôn ngữ lập trình PERL rồ

#2: thằng này suýt bị vào tù, bị kiện lên kiện xuống tại Nauy, tưởng vào tù tới nơi (quãng 2002-2003) nhưng được EFF hỗ trợ nên luật sư nên được tuyên bố không tội. Sau đó nó còn viết thêm Fairplay (lọc ra RAW AAC stream trong file nhạc của AAC của Apple) và DeDRMs

-->

Quote:

Người viết đọan ngựa này vừa mới vào tù.

rainbow_sunny

Như vậy là CD có thể đọc được DVD sao? Nếu vậy Cotez cần chuyển lại rồi. Nhưng LET ME SEE!

Xin cám ơn!

banhdi

Quote:

Được gửi bởi VGT

MOD CDR để đọc đuợc đĩa DVD

Hohoho

Vui thế nhỉ ????? Cái này tui chưa thử, nhưng mà tui bất tin đâu. bên Tàu nó bán cái DVD rẻ như đồ cho í. Hơi đâu mà bọn nó ngồi mod với chả miếc rõ chán mấy bác nàh ta quá.

pluser79

Như thế nên phải thử để kiểm chứng chứ! Nếu chưa kiểm chứng thì đâu nói được.

Imanol

Lâu rùi Reltih bất dzô diễn đàn nhưng nay thấy phải có ý kiến. Chắc là thằng đó lấy cái mặt của ổ CD rùi gắn qua ổ DVD để hù dọa người đó mà. Để mai mốt Reltih viết vài lệnh biến cái HDD ATA thành SCSI cho bà con coi chơi.

Tào lao vậy mà cũng có người tin. He he ..........

pndh_91

Xin chào tât cả các bạn!

Có bạn nao biết nhiều wesite cùa báo Việt Nam bất vậy ,xin cho mình biết đất chi dùm nhé ,chân thành Thank !

vdc2004hoan

Mod rồi mod loạn xạ luôn vào Chit chat để mod để code cho sướng heheheehe

Anh em đâu rồi còn đoạn code nào bí ẩn thì xin trình bày nốt đi chứ

thực ra thì đó chỉ là đoạn ngựa của ổ DVD dùng để "cra ck" các đĩa DVD có bảo vệ bản quyền, chứ làm gì có chuyện ổ CD xem được DVD.

Thằng idiot nào nghĩ ra cái trò này nhỉ, hai cái có hai bước sóng khác nhau thì vài đoạn ngựa vớ vẩn làm sao mà chuyển được. Thế mà cxung thắc mắc.

minhtrangkool

Tính chơi trò giật gân hay sao hả, tui làm bên Hardware bao lâu nay chưa bao giờ nghe có chuyện thế này, hèn chi chỉ dám post không Chat Chit.

phuchuy3107

dĩ nhiên là khác rồi, đầu ghi của DVD khác với đĩa Cd bình thường nó phát ra tia laser với bước sóng khác với đầu ghi cd, vả lại đĩa dvd cũng có cấu làm ra (tạo) khác với đĩa cd nữa, theo tui thì chỉ biết thế thôi, còn về rõ hơn kĩ thuật như thế nào thì tui không biết rõ lắm

nangtienca004

Này anh em, cái vụ mod CDROM thành DVD ROM bên VOZ có anh em thử rồi nghe đâu thành công lắm: nhiều em CD die lận!!!hehehe

Selyv

Bên Amtech có người die 2 CD rồi đó, dừng có nghịch dại nha anh em.

Có thể là "bên trong" là DVD-ROM "bên ngoài" chơi CDROM, chắc ku này thích chơi đồ cổ .

MOD BOX này đâu rồi LOCK dùm tui cái

Các chủ đề có liên quan khác