Nếu lần đầu đọc và chưa biết tí j về giao diện của GM thì khó hiểu thât, tui làm ra một cái game như thế này, mình điều khiển 1 cái đĩa bay và né những viên thiên thạch, có một cái mặt cười chạy xung quanh, nếu chạm vào nó 1 lần sẽ được 100 điểm ->tới chạm vào trái đất, thế là win!!!ớ

---------- Bài thêm lúc 17:07 ---------- Bài trước là lúc 17:08 ----------

link down tui sẽ up sau, còn không lên google search, hiếm j mà fải đợi tui chi cho lâu, nha!

lyxuan

mình làm ra game nhưng nó k chạy j hết cư im thin thit a.lam sao co thể chạy đươc game.hay làm sai chỗ nào?

robottocnau

day la mot so video huong dan

cac ban cu vao xem roi se thay de thoi ( cai nay co 6 phan)

chuc cac ban thanh cong

duongpbinh

Hiểu sơ! Hiểu sơ! đọc cái này thì mình hiểu nhưng chỉ hiểu 1 nửa thôi.nói túm lại là khó quá

lovelyemmy_2308

GM có bản 8.1 rồi hả? Không biết có gì mới không? Game Maker và RPG maker là 2 phần mềm chuyên về làm game nhưng tui thấy Game Maker là hay nhất! Vì có thể làm rất nhiều loại game khác nhau thậm chí là cả RPG nữa, tuy nhiên nó khó sử dụng hơn và đòi hỏi sự kiên trì và khả năng sáng tạo của mỗi người. Giao diện của GM khá dễ sử dụng nhưng về sau khi các bạn vừa quen với nó thì các bạn nên kết hợp sử dụng cả ngôn ngữ lập trình GML (Game Maker Language) nữa thì chuyện làm game sẽ thú vị hơn nhiều!!! (Mình đang học GML đây, >

Yai_blog

ra tiem mua woach cai dia ve choi cho lanh` ! lam` theo chac khung mat thoi o doa con choi noi

Ayize

aht2222 ra tiem mua woach cai dia ve choi cho lanh` ! lam` theo chac khung mat thoi o doa con choi noi Game do mình tự làm vẫn có cái thú vị và cái hay của nó chứ bạn.

Các chủ đề có liên quan khác