thangdbg

chỉ Chrom là nhất,nhanh không thằng nào qua được,kể cả firefor.Đơn giản,tiện lợi,chỉ tội ra sau nên không tưong thích với một số ứng dụng,nhưng xài thì nhất.

Một phiếu cho Chrom google.

hoala_cocay

nếu sử dụng trời về hình ảnh thi nên dung opera là không địch rất nhanh và lùi lại cũng rất nhanh còn về ca nhạc và xem online thì dùng firefox

tinhla_gi205165

tui chúa ghét thằng ff xài nó cảm giác nặng nề sao đó.cr vẵn tuyệt cú vời nhất nhưng tiếc 1 điều là nó không hỗ trợ IDM.nó mà hỗ trợ thì cr không đối

trahoa289

Trích:

LionelRichie

Mình chủphòng chốngNet & cũng vừa thâm niên " phá máy" từ hồi xài mấy con Pentium 66MHz, win98 nên khỏi cần quẳng cáo chắc các bạn cũng đủ hiểu sử dụng qua bao nhiêu máy, bao nhiêu cái trình duyệt

1- Quán quân: Google Chrome vì sao ah???. Bạn cứ sử dụng thử nó ít nhất 10h duỵet web đi rồi sẽ cảm nhận dc ngay mà: Nhanh, gọn, diện tích màn hình sử dụng rộng_ nhất là duyệt web // nhiều cửa sổ ứng dụng trên màn hình wide, thích ứng với các ứng dụng web rất tốt_ Xem phim Nghe nhạc, download không tư_, cài đặt thì nhanh gọn. Menu tinh giảm và thiết kế khá hợp lí. lượng RAM & CPU ngốn cũng không nhiều.

2- Á quân : Mozila FireFox. Bác này thì cũng không cần giới thiệu chi nữa. tất cả thứ của bác đều tốt chỉ có điều default bác ấy chạy chiếm RAM hơi nhiều, kể cả khi nằm ngủ ( minimum) bác ấy vẫn ngốn RAM như ăn gỏi. Mấy chiêu này đối với các vọc sĩ thì "ko thành vấn đề" vì có thể vào about config lại tuốt, nhưng có điều không phải ai cũng là vọc sĩ và đôi khi xà vào máy của bạn bè hay dịch vụ mà lôi cả đống ra config rồi mới ngồi sử dụng thì hơi bị phiền.

Hơn nữa. thiết kế menu & thực đơn cũng thừa nhiều quá. sử dụng nó cứ thấy tiếc tiếc cái khoảng trống phía sau menu File .... và cả diẹn tích cái thanh status mà hắn chiếm phía đáy màn hình.

3- Kế đến thì cho bác Bill nhà ta vậy. IE_ trình duyệt bình dân_ dù sao vẫn là trình duyệt thông dụng nhất, nhiều ng biết sử dụng nhất, phù hợp với giới bình dân nhất và chất lượng cũng rất chi là bình dân. biết là biết vậy nhưng cả đống máy trongphòng chốngNet mình máy nào cũng phải cài IE làm default brown cả. tại sao ah? tại vì nó bình dân, thế thôi.

còn những vào sử dụng Pro 1 tí hay xem phim online thì có sẵn FF, GC trong máy đó, cứ mở lên mà dùng. xem phim opnline hay download bằng IE hả?? "Thà chết còn sướng hơn"

Thế đấy.

Bác này nói chí phải !!!

Chrome mà hỗ trợ IDm thì em bye bye vịnh viễn firefox, IE thì để đó chưng cho dui vì 1 số trang đòi xài IE !!!

Hiện em đang chơi đủ 5 trình duyệt, mỗi cái cho nó remember 1 cái gmail, yahoo mail, facebook.

Safari thì đẹp nhất chỗ duyệt history tuyệt cú đẹp !!!

Opera được cái nhẹ, tạm ổn

IE thì không nói rồi

Firefox thì tốt ai cũng biết, nhưng mà nặng vãi

Cần download youtube, music thì chơi firefox, còn các thứ kia chơi Chrome tuốt...........

quyquang61

Chrome cũng khá tốt, nhưng nhược điểm lớn là IDM không hỗ trợ!

Mỗi lần thấy bài hát hay hay là clip j đó thì chả bít đường đâu mà tải, phải bật FF lên... => phiền phức. Xài FF cho tiện...

Trích:

Ước j mình được như anh ấy

Taryn

Trích:

win323

tui chúa ghét thằng ff xài nó cảm giác nặng nề sao đó.cr vẵn tuyệt cú cú vời nhất nhưng tiếc 1 điều là nó không hỗ trợ IDM.nó mà hỗ trợ thì cr không đối

CR có hỗ trợ IDM bạn ơi. Bạn vào IDM/Options / General chọn Use Advanced browser integration là ok bạn ah . Thấy có ích thì thank cái nha

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Trích:

win323

tui chúa ghét thằng ff xài nó cảm giác nặng nề sao đó.cr vẵn tuyệt cú cú vời nhất nhưng tiếc 1 điều là nó không hỗ trợ IDM.nó mà hỗ trợ thì cr không đối

CR có hỗ trợ IDM bạn ơi. Bạn vào IDM/Options / General chọn Use Advanced browser integration là ok bạn ah . Thấy có ích thì thank cái nha

nè mấy u! BÌnh chọn phải có tiêu chí. Nếu xét về tốc độ. không ji bằng GC nha' . Đặc biệt với nhu cầu đọc báo hay lướt web thui thì GC là sự lựa chọn số 1!

Các chủ đề có liên quan khác