melody_a4

các bạn cho thằng gà mờ này hỏi tí: về chuyện chrome ngốn ram nhìu mà theo ý kiến của mấy a thì reset lại là ổn ! thế thì ff có cần k ? còn chrome thì xài lâu có ảnh hưởng j k ? máy nhà e cũ lắm rồi ! ram thì 512 mà k hĩu sao h còn có 503 ! intel celeron R ! mấy anh chỉ bảo e cái trình duyệt tốt cho máy cũ này với !

note: e xài chrome thì thấy ít bị treo hơn ff, ff e xài treo nhìu và giật lắm ! ram 2gb tui đã cạch chorm từ rất lâu rồi . sài ff tuy họa nó hơi ngơ một chút nhưng mà không ăn ram

socola_chua2000

2 GB là ít hả bạn ? là tầm trung của người dùng phổ thông hiện giờ đấy. Chrome không đáng để dùng ! Mình không xem được hình, bạn dùng windows gì?

Yves

Đúng là chrome sycn cực fê, firefox không có được, nhưng cá nhân mình thấy FF rất tốt, addon hỗ trợ phải nói là ok hơn chrome nhiều, điển hình là cái IDM IDM vừa tương KẾT hoàn toàn với chrome rồi nhé, còn về phần addon thì hơn nhau bao nhiêu chả ai biết, điều mình biết là những addon cần thiết chrome đều có, và còn hơn firefox 1 điểm nữa là cài addon xong dùng luôn không cần khởi động lại

vudangquangtung

cáo cách nói chuyện là đủ biết chuyên môn đi dìm hàng rồi, mấy bác trả lời chi cho mệt Mình không dìm hàng, tại mình ức chế, vừa dùng visual studio vừa dùng chrome 1 thời (gian) gian là không đủ RAM, máy đơ đơ ngay.

Hồi h` chưa khi nao bị như thế cả. Chuyển qua Chrome lại bị ngay. Nếu chỉ để lướt Web đọc tin tức thì chrome rất ổn, nếu làm thêm 1 công chuyện gì đó cảm giác máy sẽ nặng nề.

Dùng FF hơi lag xíu nhưng mà không bị tình trạng này, Chrome rất mượt nhưng mà ăn RAM gê quá, hi vọng chrome sửa được cái tình trạng này. Chứ như thế này không đáng dùng .

Caley

Chắc chắn bạn chưa dùng IE 10 chỉ mới dùng IE trên windows 8 thôi

IE 10 đúng là mượt thật, có lẽ vì thế nhiều người đánh giá là nhẹ, dù mượt nhưng có nhược điểm tương tự FF là khi load trang cứ giật giật không được như chrome. thử 1 tab VNZ no addon nhé

ngốn ram ngang nhau còn CPU thì chênh lệch hơi bị nhiều. thời (gian) đại này bỏ 1 GB ram ra để lướt wed mượt thì có gì đâu nhỉ, chừng 300k là xong

red_pumpkin_90

Mình không dìm hàng, tại mình ức chế, vừa dùng visual studio vừa dùng chrome 1 thời (gian) gian là không đủ RAM, máy đơ đơ ngay.

Hồi h` chưa khi nao bị như thế cả. Chuyển qua Chrome lại bị ngay. Nếu chỉ để lướt Web đọc tin tức thì chrome rất ổn, nếu làm thêm 1 công chuyện gì đó cảm giác máy sẽ nặng nề.

Dùng FF hơi lag xíu nhưng mà không bị tình trạng này, Chrome rất mượt nhưng mà ăn RAM gê quá, hi vọng chrome sửa được cái tình trạng này. Chứ như thế này không đáng dùng . trên máy mình chrome chạy chưa bao giờ đạt đến 1 GB ram dù lướt toàn mấy tab nặng, chạy vẫn mượt. chưa có hiện tượng đơ đứng hay lỗi gì cả

Zani

Chrome quả thật ngốn nhiều ram hơn FF, ai cảm giác đủ lực thì dùng thôi

trên máy mình chrome chạy chưa bao giờ đạt đến 1 GB ram dù lướt toàn mấy tab nặng, chạy vẫn mượt. chưa có hiện tượng đơ đứng hay lỗi gì cả Ui hay thế nhỉ ! máy mình thường xuyên ~500MB -> 1,1 GB. Mình chỉ cần chạy thêm Visual Studio 2012 là thấy 98% RAM @@.

Mà chạy FF khoảng 7 8 tab thì lại không sao cả. Rất là khó hiểu, không biết có bạn nào tương tự mình không. Nếu 1 mình mình bị thì mình cài lại toàn bộ windows thử.

kem_ftu

Dùng rồi mà không biết sự khác biệt à dùng từ thời (gian) developer rồi, xem lại cm của mình đi, có ảnh rồi. IE 10 mượt hơn 9, mà không chỉ IE, mà chrome và firefox chạy trên windows 8 cũng thế, chắc do windows 8 bỏ aero nên mượt hơn. còn IE nhẹ thì never

Tina_Huynh

máy mình dùng chrome chạy chậm cực, chuyển qua firefox thì bình thường theo kinh nghiệm dùng trình duyệt nhiều năm mình cảm giác có 1 số máy dùng chrome chậm và FF lại nhanh và ngược lại. nhung đa phần là chrome nhanh và mượt hơn. nói chung thấy cái nào tốt cứ xài quan tâm chi nhiều

style_more

Lướt Web 1 thời (gian) gian là RAM ~ 1GB, thế này chẳng xứng đáng là Browser đáng để dùng !
Sao bác xoắn thế nhỉ. Có thể do máy bác bị . K muốn thì chuyển qua FF mà dùng. Tắt rồi mở lại thì nó chạy vẫn ổn.

Lúc trước máy t cũng nhưng thế. Cài windows lại nó chạy vẫn ngon.

Rye

Chắc trang đó lắm flash nên Ram chiếm nhiều cũng phải... Mình đọc báo mở 10tab cũng chưa đến tầm đó.

Các chủ đề có liên quan khác