thuongthuong210

vaonghe Thì nó khác nhau ở chỗ đó chứ chỗ nào nữa, còn về sau thì là tính tương thích với các phần mềm, có nhiều phần mềm càng ngày càng không hỗ trợ phiên bản windows cũ, VD WinXP no service pack thì có rất nhiều phần mềm không hỗ trợ nó.

Cái nữa là trên XP3 có cái Remove Desktop mà XP2 không có, và 1 vài cái nho nhỏ nữa. Ở đây chủ thớt đang hỏi về giao diện, và ý mình cũng nói về giao diện. Còn như bạn chỉ dẫn thú thực người biết rồi cũng còn phải mò chán ra mới dc, nói chi chủ thớt vừa nói không biết gì làm sao nổi.

BBC chuẩn bị điểm danh chưa.

chaoslegionlion

Nói tóm lại là giờ bạn nào cần thì mình sẽ úp 1 file ISO Windows XP SP3 lên Megashare (key đểu, cài xong thì tự đi mà Cr-ack), vừa có tích hợp Auto driver. Ngoài ra không chỉnh sửa bất kỳ 1 thứ gì.

Ai cần thì Phần mềm để mình úp (ko có thì thôi, đỡ tốn GB Megashare )

vaonghe Cái bản này gầncoi nhưbản Update, mà không phải là bản Retail.

Link tải bản SP3_Vol. Check đúng mã SHA1 chỉ có thể tải trực tiếp ở đây

Dùng tool này để giải nén

Cách giải nén:
Code: 1- Đưa file en_windows_xp_professional_with_service_pack_3_x86 _cd_vl_x14-73974.sdc và unpacksdc.exe vừa tải về vào thư mục C:\SP3.
2- Rename file en_windows_xp_professional_with_service_pack_3_x86 _cd_vl_x14-73974.sdc thành 1.sdc
3- Nhấn tổ hợp phím Windows + R -> Gõ cmd (Enter) -> Xuất hiện cửa sổ Command Prompt. Chú ý nếu các bạn không cài windows trên ổ C: thì gõ C: (ENTER).
4- Trong cửa sổ Command Prompt gõ cd C:\SP3 (ENTER)
5- Gõ tiếp unpacksdc 1.sdc C:\SP3 (ENTER) rồi chờ cho quá trình trả thành.
6- các bạn vừa có file ảnh ISO bản VOLUME của Windows SP3 "xịn" trong thư mục SP3. các bạn có thể burn ra đĩa để cài hay đưa vào USB để cài. Bản Volume này active bằng key Volume license, vàcó thể active offline (không cần nối mạng).

thế rút cuộc mình sẽ down bản nào là chuẩn nhất vậy.bản của bô ba chô hay bản của bạn???

nguyendungbn thanks all.thế các bạn dùng rồi thì theo các bạn có nên cài nó không.mình mê giao diện,... quá à Hic SP3 sao lại đẹp nếu đẹp thì là Win7 hay Macos hay ubuntu chứ.

Cài windows đơn giản mà bạn hãy thử cài mà xem nó cũng chỉ dẫn rất rõ hơn cho bạn đó tội gì ra quán.

Chúc bạn thành công

Eoforwic

Long sòng sọc Dùng chức năng update của window mà update lên,hơi lâu 1 tý nhưng tuyệt cú đối an toàn! windows của mình đâu phải bản quyền đâu mà có thể update được hả bạn???

Lucy_Duong

sp3 có những cái tốt hơn sp2 chứ. là những lỗi của sp2 thì sp3 sửa dc khá nhìu!

yuna_moon

Sp3 là bản sau của sp2 , vì là thế hệ đi sau nên dùng tốt hơn sp2 là chuyện đương nhiên . Nhưng sp3 thường kén một vài chương trình dù chương trình đó chạy tốt trong sp2 nên gây ra hiện tượng lỗi "hiếm gặp" . Tóm lại nếu có đk nên sài sp3

Các chủ đề có liên quan khác