d_t_kien

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 10:31 ngày 08/10/2009:

các bạn ơi, có công cụ nào có thể giúp em tìm kiếm đuợc nội dung của file word không ah? Tức là em muốn tìm trong máy tính của em 1 đoạn văn bản nào đó lưu trong file word nào đó...

(Hi, đừng bảo em mở từng file ra để search nhé)

Bạn vẫn vào search file như bình thuờng. Nhưng bạn gõ từ cầm tìm kiếm ở mục thứ 2 " A word or phrase in the fire" là sẽ tìm được nội dung trong file

Eideard

Lỗi font chữ là do trong máy chưa cài loại font tương ứng, bạn phải mở file pdf xem tên font là gì rồi cài đúng font đó cho máy.

Trích từ bài của davidcopperfield820 viết lúc 21:22 ngày 21/10/2009:

Bạn vẫn vào search file như bình thuờng. Nhưng bạn gõ từ cầm tìm kiếm ở mục thứ 2 " A word or phrase in the fire" là sẽ tìm được nội dung trong file

Hay quá, cái này đơn giản hơn cái dtsearch bữa trước bác Anhminhk42 giới thiệu. Thank bác Davidcopperfield và bác Anhminhk42!

Nó đây đúng không ah:

Trích từ bài của anhminhk42 viết lúc 21:29 ngày 21/10/2009:

Lỗi font chữ là do trong máy chưa cài loại font tương ứng, bạn phải mở file pdf xem tên font là gì rồi cài đúng font đó cho máy.

Bác Anhminh ơi, thế làm thế nào để biết font chữ trong file *pdf đang là font gì ạ?

Hugh

Trích từ bài của 0oSanji viết lúc 20:09 ngày 21/10/2009:

Đâu có thấy file đâu nhỉ?

Đưa link file đó mình thử chuyển xem nào.

Tớ vừa Phần mềm cho bạn Sanji file đó rồi đấy bạn xem có xử lý giúp tớ được không nhé!

(File này không quá "bí mật" nhưng tớ cũng không muốn bung rộng lớn rãi nên mới dùng pm, bạn check mail nhé )

Arlie

Có ai dùng qua tai nghe Creative HE-100 chưa ah? Tớ mới mua 1 e về nhưng có rắc rối là thử ở cửa hàng thì nó bắt sóng nhạy, record trên windows ok không vấn đề gì nhưng mang về lắp ở nhà thì tiếng ra loa bé lắm, mở volume hết cỡ mà nghe vẫn k ưng ý, record trên windows thì lúc được lúc không . Thử qua chat voice của yahoo thì toàn có thông báo là tín hiệu yếu gì đó (qua call assistant , free call )

Như thế là do máy hay do tai nghe ?

Mua rõ đắt mà dùng thì chả ra sao cả.

Ah tiện thể thì hỏi nốt, trong đường dẫn ở máy tính thì dấu \ cứ bị hiển thị thành chữ W. Máy có cài font chữ HQ ( trước khi cài lại thì không có vấn đề j ). Lướt web thì bt .

cartoonphuc2

Chuẩn đoàn đầu xuân giúp mình vụ Outlook này nhé:

Mình gửi email mà không đính kèm file ảnh, word, excell.. thì gửi ngon lành cành đào. Nếu chỉ đính kèm một tệp nào đó thôi là nó báo cái lỗi này lên. Nhưng nó lại dở tệ ở chỗ là:

- Báo lỗi nhưng vẫn gửi được, người nhận nhận ok.

- Email gửi đi rồi nhưng vẫn ở trong OUT BOX. Vì nó cứ nằm ỳ trong outbox nên mỗi lần mình bấm vào SEND AND RECEIVE thì nó lại gửi tiếp. Mình đành xóa cái email đó đi. Và kết quả là trong hòm SENT mình không lưu lại được cái email vừa gửi đó.

Đây nó hiển thị lỗi này lên đây:

Mình cảm ơn!

Bạn Sanji, Thank nhiều nha, lúc nào cũng nhanh

Vụ Thunderbird tớ giờ mới biết, hì hì phải ngâm cứu vừa xem có hay ho hơn OE không.

Còn cái OE của tớ, sáng nay gửi cả email thường, không đính kèm tệp nào mà nó cũng cứ ngồi lỳ ra trong Outbox, tức chí, tớ sóa một loạt thư trong hòm SENT ITEMS thế mà lại Ok. Vậy chắc là do hòm Sent Items của tớ nó quá tải.

tungb0p

Hi,

SunSight dùng ThunderBird, Incredimail hay thay OE bằng cái Outlook của Office ah.

Nhưng mail không gửi đi được cũng 1 phần do chính cái file mình đính kèm đấy. Nếu gửi cho Yahoo, Gmail,... hay cac dạng mail free và 1 số đầu mail có "kiềm soát" thì những file có đính kèm những file thưc thi trên Windows như: Exe, sis,... đều...bị ngăn lại. Tốt nhất là mình zip nó lại và gửi đi thử xem.

Thân.

WINGS

Các chủ đề có liên quan khác