maianhvk

Trích từ bài của anbinh5 viết lúc 20:39 ngày 26/10/2008:

các bạn ơi, có phải là có cái đĩa cài windows mà chỉ cần cho vào ổ CD rồi gõ một dòng lệnh (em cũng không biết là dòng gì) là nó cứ tự cài đặt hết không ạ? Trong quá trình cài đặt nó có cho chia ổ không ạ?

cài windows thì cứ làm theo hướng dẫn. Đơn giản thôi mà. Cho đĩa CD vào rồi chạy từ lúc khởi động là ngon thôi. Không cần gõ lệnh nào cả

Trích từ bài của anbinh5 viết lúc 20:39 ngày 26/10/2008:

các bạn ơi, có phải là có cái đĩa cài windows mà chỉ cần cho vào ổ CD rồi gõ một dòng lệnh (em cũng không biết là dòng gì) là nó cứ tự cài đặt hết không ạ? Trong quá trình cài đặt nó có cho chia ổ không ạ?

Loại đĩa đó là loại đĩa có file cấu hình sẵn, nhưng không nên sử dụng nếu biết cách cài hay là nếu mình tự làm ra (tạo) ra file trả lời đó.

Máy tính xách tay của em vừa chết hẳn.

Em muốn hỏi là ổ cứng và ổ DVD có kết nối được với máy tính để bàn ko?

Nếu được thì dùng cáp bình thường trong máy bàn hay là loại cáp khác?

Thank tất cả người.

Trích từ bài của Emilio viết lúc 21:34 ngày 26/10/2008:

Trích từ bài của ngay14thangsau viết lúc 11:29 ngày 26/10/2008:

Giúp me! Tớ muốn hỏi về cài đặt Photoshop CS3, sao cứ chạy setup thì nó hiện ra cái bảng đề: " Installation cannot continue until the following applications are closed:

Yahoo! Messenger

Please close the application(s) listed above and click "try again" to continue the insllation. Click Cancel to exit setup"

(lúc chạy không mở Y!M hay trang IE nào cả)

Bạn thử mở task manager ra kiểm tra đi. Nhiều khi nó vẫn còn ở đấy.

Nhưng nó có cho chạy cài CS3 đâu, mà cái chính là mình cần điều này, và khong hiểu tại sao nó không cho làm.

Nhân tiện, cái computer của tớ, khi khởi động xong nó sẽ hiện 1 cái thông báo thế này "RUN DLL

Error loading C/WINDOWS/wftadfi16_081016a.dll

The specified module could be found"

hôm trước mở theo đường đó tìm thì có cái file đó, hom nay scan virú xong nó nó chạy mất tiêu oài. chả biết có ảnh hưởng j kh?

Còn mỗi khi mở Y!M thì nó uỳnh ra 1 cái:" Yahoo!Messenger - Unable to Locate Component

This application has failed to start because MSCTF.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem"

Vậy nó báo lỗi gì hay virus nó chơi??

Trích từ bài của guma viết lúc 12:57 ngày 27/10/2008:

Trích từ bài của ngay14thangsau viết lúc 11:29 ngày 26/10/2008:

Giúp me! Tớ muốn hỏi về cài đặt Photoshop CS3, sao cứ chạy setup thì nó hiện ra cái bảng đề: " Installation cannot continue until the following applications are closed:

Yahoo! Messenger

Please close the application(s) listed above and click "try again" to continue the insllation. Click Cancel to exit setup"

(lúc chạy không mở Y!M hay trang IE nào cả)

có thể đĩa cài của bạn không tốt. Mua bản khác xem

Không mà, cái đĩa đó mình nhờ người cài được ở máy khác rồi mà, dùng tốt

Roxbury

các bạn cho mình hỏi về Microsoft Outlook:

Mình sử dụng Vietkey, dùng mã unicode

Khi soạn mail dùng font arial unicode (hiển thị tiếng Việt tốt) thì oánh tiếng Việt tự nhiên MO đổi sang font Times Roman và nó ra như thế này:

TD: oánh chữ tường nó ra t ừ ờ ng

Xin cứu dùm.

Cảm ơn.

hllc_yeuanh

Tình hình là thế này, tớ có một DVD, có giao diện menu chọn lựa bình thường thôi. Nhưng vì nó bị trầy xước nhiều nên tới cóp vào HDD. Nhờ trời, cóp xong thì cái đĩa tiêu tùng (nổ đĩa). Có điều là tớ copy thông thường chứ không làm ra (tạo) DVD ảo. Giờ tớ có thư mục AUDIO_TS với các file VTS_01_0.IFO, VIDEO_TS.VOB, VTS_01_0.VOB, VTS_01_1.VOB, VTS_01_2.VOB, VTS_01_3.VOB. Tớ muốn tái làm ra (tạo) lại đĩa DVD cũ với menu tùy chọn vẫn hoạt động được bình thường thì dùng soft nào, hay giải pháp nào? Rất hiếm khi dùng DVD, nên không hiểu cấu trúc đĩa. các bạn giúp tớ với!

cauvong_gacon

Trích từ bài của BoyChanDoi78 viết lúc 22:29 ngày 01/11/2008:

Tình hình là thế này, tớ có một DVD, có giao diện menu chọn lựa bình thường thôi. Nhưng vì nó bị trầy xước nhiều nên tới cóp vào HDD. Nhờ trời, cóp xong thì cái đĩa tiêu tùng (nổ đĩa). Có điều là tớ copy thông thường chứ không làm ra (tạo) DVD ảo. Giờ tớ có thư mục AUDIO_TS với các file VTS_01_0.IFO, VIDEO_TS.VOB, VTS_01_0.VOB, VTS_01_1.VOB, VTS_01_2.VOB, VTS_01_3.VOB. Tớ muốn tái làm ra (tạo) lại đĩa DVD cũ với menu tùy chọn vẫn hoạt động được bình thường thì dùng soft nào, hay giải pháp nào? Rất hiếm khi dùng DVD, nên không hiểu cấu trúc đĩa. các bạn giúp tớ với!

Theo em bác dùng Nero. Chọn DVD Video. Add các file *.VOB vào là xong .

Note: em không có ghi DVD nhưng đối với VCD làm như vậy ngon

38_38

Trích từ bài của mrhugoliny viết lúc 13:27 ngày 30/10/2008:

Khi soạn mail dùng font arial unicode (hiển thị tiếng Việt tốt) thì oánh tiếng Việt tự nhiên MO đổi sang font Times Roman và nó ra như thế này:

Xin cứu dùm.

Cảm ơn.

Em không dùng MO nên không rõ chỉnh ở trong đó như thế nào, nhưng chắc bác dùng Unikey là nó không bị nữa.

handoi

Trích từ bài của RuaCaiBang viết lúc 17:40 ngày 08/11/2008:

Xin cứu dùm.

Cảm ơn.

Em không dùng MO nên không rõ chỉnh ở trong đó như thế nào, nhưng chắc bác dùng Unikey là nó không bị nữa.

Chính xác, Thank Rùa nhiều, à cho mình hỏi BitTorrent là gì nhỉ?

An_kute

Trích từ bài của mrhugolina viết lúc 11:39 ngày 14/11/2008:

Trích từ bài của RuaCaiBang viết lúc 17:40 ngày 08/11/2008:

Xin cứu dùm.

Cảm ơn.

Chính xác, Thank Rùa nhiều, à cho mình hỏi BitTorrent là gì nhỉ?

là soft dùng để up or download các file torrent

bich_tram2401

Trích từ bài của ThikChemGio viết lúc 15:32 ngày 14/11/2008:

là soft dùng để up or download các file torrent

Có cái định nghĩa nào chính xác To rần là cái gì không nhỉ.

Internet Explorer của tớ nó restrict cái gì đó mà tớ không tài nào vào được từ một đường link trong file word:

Click vào đường link trong word nó báo thế này:

hay cũng không vào được email nếu yahoo báo có email mới:

Nó sẽ báo thế này nếu click vào:

Có cách nào xử lý không ạ?

kiyo1032

Có ai dùng thử Windows 7 Build 7000 Beta 1 chưa nhỉ.

Download Torrent Windows 7 Build 7000 Beta 1 [32bit]

peju_kyumin

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 18:28 ngày 15/11/2008:

Internet Explorer của tớ nó restrict cái gì đó mà tớ không tài nào vào được từ một đường link trong file word:

Click vào đường link trong word nó báo thế này:

hay cũng không vào được email nếu yahoo báo có email mới:

Nó sẽ báo thế này nếu click vào:

Có cách nào xử lý không ạ?

Máy bạn này có xài Avast Antivirus không vậy? Theo mình nghĩ là do chương trình Antivirus của máy bạn gây ra lỗi trên đó.

W_RaDo

có bác nào vừa dùng qua máy in toshiba dp5570 chưa ạ, chỉ cho em cách cài đặt cái. IP address toshiba 5570 là gì ạ, biết rằng hầu hết máy in công nghề đều dùng ip 192.168.x.x nhưng sao em set những máy khác thì dc, còn toshiba thì kho. Xin chỉ giáo cám ơn.

Chả hiểu dạo này tự nhiên máy tính nhà tớ điên điên, không thể chạy được clip, như những file đuôi 3gp, flv.... Nó báo lỗi của microsoft visual C++ như ở hình dưới, liệu đó có phải do lỗi của VGA ko, phải làm như thế nào bây h. thanks nhé vote 5 ông sao lung linh nhé :x

Các chủ đề có liên quan khác