Download miễn phí Dự án xây dựng tuyến nối hai huyện C - D tỉnh Thái Bình
Về nông nghiệp: Đảm bảo tốc độ tăng tr-ởng ổn định, đặc biệt là sản xuất l-ơng thực đủ
để đáp ứng nhu cầu của xã hội, tạo điều kiện tăng kim ngạch xuất khẩu. Tốc độ tăng tr-ởng
nông nghiệp giai đoạn 2006-2010 là 8% và giai đoạn 2010-2020 là 10%
Về lâm nghiệp: Đẩy mạnh công tác trồng cây gây rừng nhằm khôi phục và bảo vệ môi tr-ờng
sinh thái, cung cấp gỗ, củi
-Về ng- nghiệp: Đặt trọng tâm phát triển vào nuôi trồng thuỷ sản, đặc biệt là các loại
đặc sản và khai thác biển xa
http://cloud.liketly.com/flash/edoc/web-viewer.html?file=jh2i1fkjb33wa7b577g9lou48iyvfkz6-demo-2017-07-19-du_an_xay_dung_tuyen_noi_hai_huyen_c_d_tinh_thai_binh_EfrsGzKa1k.png /tai-lieu/du-an-xay-dung-tuyen-noi-hai-huyen-c-d-tinh-thai-binh-92915/
Để tải tài liệu này, vui lòng Trả lời bài viết, Mods sẽ gửi Link download cho bạn ngay qua hòm tin nhắn.
Ketnooi -
Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở Ketnooi, đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí
Tóm tắt nội dung tài liệu:
d
b
E
E
- bE :Môđun đàn hồi của vật liệu làm dầm.
- dE :Môđun đàn hồi của vật liệu làm bản mặt cầu.
- gI :Mômen quán tính của dầm không liên hợp
- ge :khoảng cách giữa trọng tâm dầm và trọng tâm bản mặt cầu.
-Ag
Thay vào :
K g =1x(3.5 x10
11 +702.5 2 x1063120) = 8.75 x10 11
mg SIM = 0.444
b.Tr-ờng hợp 2 làn xe :
mg MIM =0.075+
1.0
3
2.06.0 )()()
2900
(
sLt
Kg
L
SS
= 0.648
2.2.Tính hệ số phân phối mômen cho dầm ngoài:
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 76
a.Tr-ờng hợp xếp 1 làn xe:
500 500
1000 600 1800
2400
1.263 1
0.73 Y3
éAHAL
(tính theo ph-ơng pháp đòn bẩy)
Ta tính đ-ợc : y 1 =0.478
* mg SEM = m L *y1/2 = 1.2*0.478/2
= 0.287 , Với m L = 1.2
* mg NgM = w1 = (y2+y3)*Lng /2= (1.282+0.847)*1/2
= 1.065
b.Tr-ờng hợp xếp 2 làn xe :
* mg MEM =e*mg
MI
M . Với e =0.77+
2800
cd 1
Với dc= 650 ,suy ra : e =0.77+
2800
650
1
* mg MEM =1*0.648 = 0.648
Ta có bảng tổng hợp nh- sau :
Xếp tải Dầm trong Dầm ngoài
1 làn xe 0.444 0.287
2 làn xe 0.648 0.648
Kết luận : Hệ số phân phối mômen khống chế lấy : mg MEM = 0.648
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 77
3. Hệ số phân phối lực cắt :
3.1.Tính hệ số phân phối lực cắt cho dầm trong :
a.Tr-ờng hợp xếp 1 làn xe :
* mg
SI
V =0.36+
10100
S
= 0.36+ 2400/10100 = 0.579
b.Tr-ờng hợp xếp 2 làn xe :
* mg
MI
V =0.2+
2)
10700
(
3600
ss
= 0.2+2400/3600-(2400/10700)^2 = 0.816
3.2.Tính hệ số phân phối lực cắt cho dầm ngoài :
a.Tr-ờng hợp xếp 1 làn xe (theo ph-ơng pháp đòn bẩy ):
500 500
1000 600 1800
2400
1.263 1
0.73 Y3
éAHAL
* mg
SE
V = 0.287
* mg
Ng
V = 1.065
b.Tr-ờng hợp xếp 2 làn xe :
* mg MEV =e*mg
MI
V ,
với e =0.6 +
3000
650
= 0.81
* mg MEV =0.817*0.816 = 0.666
Ta có bảng tổng hợp nh- sau :
Xếp tải Dầm trong Dầm ngoài
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 78
Kết luận : Hệ số phân phối lực cắt khống chế lấy : mg
MI
V =0.816
So sánh : chọn hệ số phân phối mômen và lực cắt nh- sau :
4. Nội lực do hoạt tải (không có hệ số):
4.1. Tại MC Gối:100 (x0 =0.00 m)
a. Nội lực do mômen : M gối=0.
b. Nội lực do lực cắt :V gối
Tính đ-ợc:
100
L=41.4 m
L/8 L/4 3L/8 L/2
q
L
q
ng
Đ.a.h V 100
2
3 4
y
y y
4.3 4.3
145 35145 KN
1.2
110 110 KN
m
m
1
y
Ta tính đ-ợc : y 1 =1m
1 làn xe 0.579 0.287
2 làn xe 0.816 0.666
mg MIM 0.648
mg MIV 0.816
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 79
y 2 = 971.0
4.41
2.14.41
m
y 3 = 896.0
4.41
3.4414
m
y 4 = 793.0
4.41
6.84.41
m
w =1/2x41.4=20.75m2
V tr =145(y1+ y 3 ) +35 y 4 =302.675KN
V adT =110( y 2 + y 1 )=216.7 KN.
V LN =9.3x W =192.975KN.
Vng-ời =L/2 * 3 =41.4/2 *3 =62.250 KN
Suy ra : Vgối = VTR + VLN + VNg =557.9
4.2.Tại mặt cắt: 101(L/8) (x1 =5.175 m)
Đ.a.h VL/8
100
L=41.4 m
L/8 L/4 3L/8 L/2
q
L
q
ng
4.3 4.3
145 35145 KN
1.2
110 110 KN
m
m
y =
1 2 3 4
y y y
X1
X
L-X
L
L
a.Nội lực do Lực cắt V101 :
Ta tính đ-ợc : y 1 = 875.0
4.41
175.54.41
m
y 2 = 846.0
4.41
2.1175.54.41
m
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 80
y 3 = 771.0
4.41
3.4175.54.41
m
y 4 = 668.0
4.41
6.81875.54.41
m
w+ =1/2*(41.4-5.175)x0.875=15.887 m
w- =1/2*0.125*4.14 = - 0.324 m
w = 15.563 m
V tr =145(y1+ y 3 ) +35 y 4 =262.05KN
V adT =110( y 2 + y1 )=189.31KN.
V LN =9.3x W+ =147.75KN.
Vng-ời =qng *w
+ =3*15.887 =47.661 KN
Suy ra : VL/8 = VTR + VLN + VNg =409.8 KN
b. Nội lực do Mômen : M101
Tính đ-ợc:
100
L=41.4 m
L/8 L/4 3L/8 L/2
q
L
q
ng
Đ.a.h ML/8
y =
1 2 3 4
y y y
4.3 4.3
145 35145 KN
1.2
110 110 KN
m
m
(L-X)
L
.X
x
Ta tính đ-ợc : y 1 = 54.4
4.41
175.5)501754.41( x
m
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 81
y 2 = 39.4
4.41
175.5)175.52.14.41( x
m
y 3 = 0.4
4.41
175.5)175.53.44.41( x
m
y 4 = 46.3
4.41
175.5)175.56.84.41( x
m
w+ =1/2*41.4*4.54 = 94.205m
M tr =145(y1+ y 3 ) +35 y 4 =1359.4 KNm
M adT =110( y 2 + y 1 )=982.3 KNm.
M LN =9.3x W +=876.107 KNm.
Mng-ời =qng *w
+ =3*94.205 =282.615 KN
Suy ra : M101= 2235.507 KNm
4.3.Taị mặt cắt: M (L/4) (x 2=10.35 m)
a.Nội lực do lực cắt :
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 82
Tính đ-ợc:
Đ.a.h VL/4
100
l=41.4m
L/8 L/4 3L/8 L/2
q
L
q
ng
4.3 4.3
145 35145 KN
1.2
110 110 KN
m
m
y =
1
3 4
y y
X
L-X
L
L
x
2
y
Ta tính đ-ợc : y 1 = 76.0
4.41
35.104.41
m
y 2 = 72.0
4.41
2.135.104.41
m
y 3 = 646.0
4.41
3.435.104.41
m
y 4 = 543.0
4.41
6.835.104.41
m
w+ =1/2x(41.4-10.35)x0.76=11.8275m
V tr =145(y1+ y 3 ) +35 y 4 =222.875KN
V adT =110( y 2 + y 1 )=162.8 KN.
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 83
V LN =9.3x W =110 KN.
Vng-ời =qng *w
+ =3*11.8275 =35.4825 KN
Suy ra VL/4 = V LN + Vng-ời + V tr = 368.4
b. Nội lực do Mômen :
T ính đ-ợc:
100
L=41.4 m
L/8 L/4 3L/8 L/2
q
L
q
ng
Đ.a.h ML/4
3 4
y y
4.3 4.3
145 35145 KN
1.2
110 110 KN
m
mX2
1
y 2y
Ta tính đ-ợc : y 1 = 78.7
4.41
35.10)35.104.41( x
m
y 2 = 48.7
4.41
35.10)35.102.14.41( x
m
y 3 = 71.6
4.41
35.10)35.103.44.41( x
m
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 84
y 4 = 63.5
4.41
35.10)35.106.84.41( x
m
w+ =1/2*41.4*7.78=161.435m
M tr =145(y1+ y 3 ) +35 y 4 =2298.1 KNm
M adT =110( y 2 + y1 )=1678.6KNm.
M LN =9.3x W =1501.346KNm.
Mng-ời =qng *w
+ =3*161.435 =484.305 KN
Suy ra : ML/4 = MTR + MLN + MNg =4283.75
4.4.Tại mặt cắt : M (3L/8) (x3=15.525 m)
a. Nội lực do lực cắt :
Đ.a.h V3L/8
100
L=41.4 m
L/8 L/4 3L/8 L/2
q
L
q
ng
4.3 4.3
145 35145 KN
1.2
110 110 KN
m
m
y =
1
2
3 4
y y y
X
L-X
L
L
x
Ta tính đ-ợc : y 1 = 7.0
4.41
525.154.41
m
y 2 = 67.0
4.41
525.152.1.41
m
y 3 = 6.0
4.41
525.153.44.41
m
y 4 = 49.0
4.41
524.156.84.41
m
w+ =1/2x(41.4-15.525)x0.7=20.3m
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 85
V tr =145(y1+ y 3 ) +35 y 4 =180.8 KN
V adT =110( y 2 + y 1 )=134.31 KN.
V LN =9.3x W+ =182.6KN.
Vng-ời =qng *w
+ =3*20.3 =60.858 KN
Suy ra : V3L/8 = VTR + VLN + VNg =262KN
B B .Nội lực do Mômen :
100
L=41.4 m
L/8 L/4 3L/8 L/2
q
L
q
ng
Đ.a.h M3L/8
y =
1 2 3 4
y y y(L-X)
L
.X
4.3 4.3
145 35145 KN
1.2
110 110 KN
m
mX3
Ta * tính đ-ợc : y 1 = 69.8
4.41
525.15)525.154.41( x
m
y 2 = 33.8
4.41
525.15)525.152.14.41( x
m
y 3 = y 4 = 04.7
4.41
525.15)525.153.44.41( x
m
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 86
y 4 = 1.6
4.41
525.15)525.156.84.41( x
m
w+ =1/2*41.4*8.69=179.88KN
M tr =145(y1+ y 4 ) +35 y 3 =2390.9 KNm
M adT =110( y 2 + y1 )=1872.2 KNm.
M LN =9.3x W+=1672.88 KNm.
Mng-ời =qng *w
+ =3*179.88 =539.64 KN
Suy ra : M3L/8 = MTR + MLN + MNg =4602.82 KN.m
4.4.Tại mặt cắt : M(L/2) (x5=20.7 m)
a. Nội lực do lực cắt :
Tính đ-ợc:
Tr-ờng đại học DÂN LậP HảI PHòNG đồ án tốt nghiệp
Khoa cầu đ-ờng Phần 1: Thiết kế cỏ sở phần1: Thiết kế cơ sở
GVHD:Th.s. phạm văn thái
SV : HOÀNG VĂN VIấN_100891 trang: 87
Đ.a.h VL/2
100
L=41.4 m
L/8 L/4 3L/8 L/2
q
L
q
ng
4.3 4.3
145 35145 KN
1.2
110 110 KN
m
m
y =
1 2 3 4
y y y
X5
X
X
L
L
Ta tính đ-ợc : y 1 = 5.0
4.41
7.204.41
m
y 2 = 471.0
4.41
7.202.14.41
m
y 3 = 4.0
4.41
7.203.44.41
m
y 4 = 3.0
4.41
7.206.84.41
m
w+ =1/2*20.7*0.5=5.1875 m
V tr =145(y1+ y 3 ) +35 y 4 =141KN
V adT =110( y 2 + y1 )=106.81 KN.
V LN =9.3x W =48.24375KN.
Tr-ờng đại h...