Denney

nhatduongpq Không còn cách nào thật à, tìm thế chắc là lâu lắm.

Mà ngoài mục system32 với program files còn mục nào có thể chứa nữa không vậy

Lục hết cả ổ C rùi mà chẳng thấy đâu.

Mà với lại từ trước tới giờ em đâu có cài Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010, nên chắc không phải đâu, chắc bị lỗi khác rồi.

Mấy người ơi giúp mình với. Cả 1 forum lớn thế này mà không biết lỗi gì thì nản thật. Thứ 1 lỗi của bạn theo thông báo như vậy thì mình chỉ dẫn bạn như vậy!

Thứ 2: Không lý nào không cài cái Microsoft Forefront Threat Management Gateway 2010 mà hiện lên lỗi đó?

Thứ 3: forum tuy rộng lớn lớn nhưng chưa chắc có ai vừa từng dính trường hợp như bạn nên họ không comment giúp đỡ là điều đương nhiên, trường hợp của bạn mình chưa lần nào bị, cũng sẵn sàng dành time cả buổi nghiên cứu dùm bạn

Thứ 4: bạn nên nhớ lại xem trược khi bị lỗi này bạn có cài soft nào trước đó không?

Bhanu

remove cái SQL đi bạn, mình nghĩ chắc chắn là do SQL. Thử xong thông báo mình xem nhé

angeloflove3779

Mình xóa sạch hết rồi.

Mình zô phần Uninstall a program thỉ chỉ còn mấy cái thế này à:

1. Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable

2. Microsoft Visual C++ 2008 Redistributable - x86 9.0.30729.17

3. Microsoft Visual C++ 2008 Redistributable - x86 9.0.30729.4148

4. Microsoft Visual C++ 2010 x86 Redistributable - 10.0.40219

5. Microsoft Visual Studio Tools for Applications 2.0 - ENU.

Theo bạn thì mình nên xóa cái nào.

---------- Bài thêm lúc 23:22 ---------- Bài trước là lúc 23:07 ----------

Vừa mới xóa cái Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable nhưng vẫn còn bị lỗi, không biết phải xóa cái nào nữa đây.

---------- Bài thêm lúc 23:24 ---------- Bài trước là lúc 23:22 ----------

Hay là do Microsoft Visual Studio Tools for Applications 2.0 - ENU anh nhỉ?

---------- Bài thêm lúc 23:26 ---------- Bài trước là lúc 23:24 ----------

Xóa mấy cái đó có ảnh hưởng gì tới máy không vậy anh.

Thôi em đi ngủ đây có gì ngày mai anh với em lên nói chuyện tiếp nha.

Em Thank anh nhiều

zaike_2909

nhatduongpq Mình xóa sạch hết rồi.

Mình zô phần Uninstall a program thỉ chỉ còn mấy cái thế này à:

1. Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable

2. Microsoft Visual C++ 2008 Redistributable - x86 9.0.30729.17

3. Microsoft Visual C++ 2008 Redistributable - x86 9.0.30729.4148

4. Microsoft Visual C++ 2010 x86 Redistributable - 10.0.40219

5. Microsoft Visual Studio Tools for Applications 2.0 - ENU.

Theo bạn thì mình nên xóa cái nào.

---------- Bài thêm lúc 23:22 ---------- Bài trước là lúc 23:07 ----------

Vừa mới xóa cái Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable nhưng vẫn còn bị lỗi, không biết phải xóa cái nào nữa đây.

---------- Bài thêm lúc 23:24 ---------- Bài trước là lúc 23:22 ----------

Hay là do Microsoft Visual Studio Tools for Applications 2.0 - ENU anh nhỉ?

---------- Bài thêm lúc 23:26 ---------- Bài trước là lúc 23:24 ----------

Xóa mấy cái đó có ảnh hưởng gì tới máy không vậy anh.

Thôi em đi ngủ đây có gì ngày mai anh với em lên nói chuyện tiếp nha.

Em Thank anh nhiều Bạn xóa cái SQL 2008 R2. là ok rồi, mấy cái còn lại để im! Giờ vô rs lại rồi vô down thử nhé

Chắc là do tàn dư của registry các phần mềm nào đó gỡ bỏ nhưng chưa sạch sẽ, bạn hãy dùng một soft hệ thống nào đó để quét và sữa registry cho sạch sẽ thử xem

Yêu anh không phải vì tiền

Mà yêu là bởi ( cái ) tên miền .cc

luu_vuong2909

laolangvz Chắc là do tàn dư của registry các phần mềm nào đó gỡ bỏ nhưng chưa sạch sẽ, bạn hãy dùng một soft hệ thống nào đó để quét và sữa registry cho sạch sẽ thử xem

Yêu anh không phải vì tiền

Mà yêu là bởi ( cái ) tên miền .cc Mình làm rồi nhưng vẫn còn lỗi, còn cách nào khác nữa không bạn.

Mà sửa xong có cần restart máy lại không

---------- Bài thêm lúc 06:56 ---------- Bài trước là lúc 06:32 ----------

văn vũ Bạn xóa cái SQL 2008 R2. là ok rồi, mấy cái còn lại để im! Giờ vô rs lại rồi vô down thử nhé Vẫn không được anh à

Laurenz

nhatduongpq Vẫn không được anh à Giờ vậy nhé. Vào control Panel/System and sercurity/windowns firewall/

Xem thử tương tự như hình dưới của mình không?

Khác thì chụp cái hình mình xem!

Nếu khác thì vô restore deafaults/restore deafaults

Nếu bước trên vẫn không được nữa thì tiếp tục vàoTurn windowns firewall on or off, xem thử có bị tích vào hết 4 ô không? Nếu có chỉnh như hình dưới

Và cuối cùng nếu không được hết tất cả các bước trên thì bạn chọn như hình vẽ, tắt firewall đi

p/s: mỗi một bước bạn nên thử với 1 link media nào đó xem có bị tình trạng đó nữa không, nếu hết thì dừng lại bước đó nhé. Chúc thành công!

Rainger

nhatduongpq Làm hết rồi mà vẫn không được anh à, còn cách nào nữa không anh. Hẹn bạn trưa nay nhé, để trưa mình rảnh vô teamview xem máy bạn thế nào? Chứ thử những cách ấy mà không được thì hơi buồn đấy?

P/S: tin tưởng thì để mình dùng teamview xem thế nào nhé

honghanh_429

Bạn mở Windows Explorer> C/User> tên máy của bạn?> tìm ở các folder trong đó xem có file Microsoft Forefront Threat Management Gateway đó không, hay tìm ở Documents xem, hãy lục tìm thêm khắp ổ C may ra...

À bạn có thể search tên file Microsoft Forefront Threat Management Gateway ở ô search libraies của ổ C để tìm xem có nó không

singerh Bạn mở Windows Explorer> C/User> tên máy của bạn?> tìm ở các folder trong đó xem có file Microsoft Forefront Threat Management Gateway đó không, hay tìm ở Documents xem, hãy lục tìm thêm khắp ổ C may ra...

À bạn có thể search tên file Microsoft Forefront Threat Management Gateway ở ô search libraies của ổ C để tìm xem có nó không Tìm hết rồi, lục tung cả ổ C mà vẫn không thấy, cả ổ D, ổ E, nói chung làl lục sạch mà không thấy đâu

---------- Bài thêm lúc 08:59 ---------- Bài trước là lúc 08:55 ----------

abctbl Xem tìm hiểu ở đây: Nhưng máy em mua không có đĩa anh à, zây anh biết làm sao bung ghost không dùng đĩa hay không.

Và đĩa ghost mua ở đâu anh.

Ghost xong thì máy nó như thế nào, nó có mất hết toàn bộ dữ liệu không, có tương tự cái lại windows không

Afi

Máy bạn mua lâu chưa, ai cài windows cho bạn, và lúc cài xong có lưu lại bản ghost đó không

---------- Bài thêm lúc 09:09 ---------- Bài trước là lúc 09:05 ----------

nhatduongpq Tìm hết rồi, lục tung cả ổ C mà vẫn không thấy, cả ổ D, ổ E, nói chung làl lục sạch mà không thấy đâu

---------- Bài thêm lúc 08:59 ---------- Bài trước là lúc 08:55 ----------

Nhưng máy em mua không có đĩa anh à, zây anh biết làm sao bung ghost không dùng đĩa hay không.

Và đĩa ghost mua ở đâu anh.

Ghost xong thì máy nó như thế nào, nó có mất hết toàn bộ dữ liệu không, có tương tự cái lại windows không

abctbl Máy bạn mua lâu chưa, ai cài windows cho bạn, và lúc cài xong có lưu lại bản ghost đó không

---------- Bài thêm lúc 09:09 ---------- Bài trước là lúc 09:05 ----------

Em cũng không biết nữa, em mua ở TGDD họ nói là không có đĩa, và nhân viên ở đó cài windows cho em. Với lại em cũng không biết bản ghost là gì cả

nhatduongpq Em cũng không biết nữa, em mua ở TGDD họ nói là không có đĩa, và nhân viên ở đó cài windows cho em. Với lại em cũng không biết bản ghost là gì cả Máy bạn dùng windows bản quyền hay windows crak vậy

Sherburne

abctbl Máy bạn dùng windows bản quyền hay windows crak vậy Em không biết nữa, họ cài cho em, mà nói chung là không windows bản quyền anh à

razvanvoicu79

nhatduongpq Em không biết nữa, họ cài cho em, mà nói chung là không windows bản quyền anh à Bạn nhìn dưới máy có cái tem có dòng chữ giống: (ví dụ)342DG- 6YJR8- X92GV- V7DCV- P4KHG

Các chủ đề có liên quan khác