Miquel

Ngoài desktop có nhiều thứ không, lưu file ngoài desktop nhiều cũng tốn ổ C mà

nangsaigon_02

nếu windows bạn xử dụng lâu windows sẽ tăng dung lượng lên rất nhiều tắt chế độ Hibernate sẽ giải phóng khoảng lớn bộ nhớ đó vô đây chỉ dẫn chi tiết nè

sexylangtu

sonkuteo máy bạn mạnh ác, ổ đĩa hệ thống còn 500MB mà máy còn chạy được thật là kì tích. ổ đĩa của mình thường xuyên >500 mb mà vẫn xài bt đấy thôi(do hay nhét phim HD quá).

Quentin

bác xóa hết mấy điển restore thử.1 lần update 1 cái gì đó nó luôn tạo điểm restore system.

Meredydd

Giờ bỏ ra một 1h đồng hồ, chỉnh cho hệ thống mở file ẩn lên; sau đó đi từ ổ đĩa gốc, xem folder nào dung lượng chiếm nhiều nhất!

Thế nào cũng ra nguyên nhân. chủ yếu là tự mò !!! có gì thay mie cái ổ cứng cho lần sau xài tốt hơn

yomilk99

Chào chủ threat, mình cũng vừa gặp 1 số trường hợp như vậy, bạn thử làm theo 1 số cách sau nhé:

1. Nếu máy có dùng IDM: khi download bị lỗi, file bị lỗi sẽ vẫn còn tồn tại trong hệ thống C của bạn, lâu dần làm cho nó đầy và nặng máy. Vào C:\Users\TEN_BAN\AppData\Roaming\IDM\DwnlData để xóa chúng.

2. Ổ temp của bạn vừa bị đầy: do quá trình sử dụng (cài phần mềm, mở file rar... Bạn nên dùng soft chuyên dụng để dọn sạch. Riêng mình dùng luôn cả 3 phần mềm Your Unistaller; CClearner; TurnUp Ulities để xóa các file tạm, rất hiệu quả

3. Do System Restore: tắt nó đi, dùng thêm thằng TurnUp Ulities để xóa bớt các file System restore cho đỡ nặng máy

4. Tắt chế độ Hibernate: dùng TurnUp Ulities cũng chơi nguyên được nó (1.5GB)

5. Ổ đĩa bị phân mảnh: dùng TurnUp Ulities để chống phân mảnh, chắc bạn lâu rồi không làm điều này, có thể tiết kiệm tới gần 2GB dung lượng lận.

6. Do Windown update: vào phần windown update để xóa bớt các file download tạm.

Vài dòng chém gió, xin tất cả người đừng chê cười, chúc bạn mau chóng sửa được máy

foxmilk2001

takimoro0801 Chào chủ threat, mình cũng vừa gặp 1 số trường hợp như vậy, bạn thử làm theo 1 số cách sau nhé:

1. Nếu máy có dùng IDM: khi download bị lỗi, file bị lỗi sẽ vẫn còn tồn tại trong hệ thống C của bạn, lâu dần làm cho nó đầy và nặng máy. Vào C:\Users\TEN_BAN\AppData\Roaming\IDM\DwnlData để xóa chúng.

2. Ổ temp của bạn vừa bị đầy: do quá trình sử dụng (cài phần mềm, mở file rar... Bạn nên dùng soft chuyên dụng để dọn sạch. Riêng mình dùng luôn cả 3 phần mềm Your Unistaller; CClearner; TurnUp Ulities để xóa các file tạm, rất hiệu quả

3. Do System Restore: tắt nó đi, dùng thêm thằng TurnUp Ulities để xóa bớt các file System restore cho đỡ nặng máy

4. Tắt chế độ Hibernate: dùng TurnUp Ulities cũng chơi nguyên được nó (1.5GB)

5. Ổ đĩa bị phân mảnh: dùng TurnUp Ulities để chống phân mảnh, chắc bạn lâu rồi không làm điều này, có thể tiết kiệm tới gần 2GB dung lượng lận.

6. Do Windown update: vào phần windown update để xóa bớt các file download tạm.

Vài dòng chém gió, xin tất cả người đừng chê cười, chúc bạn mau chóng sửa được máy vừa làm theo cách của bác này ! có hiệu quả nhưng chỉ mới được 4GB thôi @@ dù sao cũng thank bác

Các chủ đề có liên quan khác