Lennox

Mình vẫn thích dùng cái thằng nod32 hơn, vì nó vừa nhẹ. diệt loại autorun rất tốt, diệt cũng nhanh.

Rawiella

sau mấy hôm dùng nod32 giờ chuyển sang thằng antivir, thằng này công nhận mạnh thật,cũng nhẹ bất kém nod32, dị ứng với thằng KIS, mạnh thì có mạnh nhưng làm chậm máy thì bất thích lắm

Garron

Bạn bất dùng AV vì bạn chạy Ubuntu nhưng bạn có analysis trên máy ảo.
Bạn bất thích cái nào cả nên bất vote cho ai.
Tuy nhiên nếu tiêu đề vote là: "AV nào đáng abolish khỏi máy nhất?" thì bạn sẽ vote cho BKAV (be k[c]ut)
Bạn có thói xấu là đi chơi ngồi máy nào cài BKAV là bạn abolish và xóa luôn book Install.
Xong một cái cảm giác sướng bất thể tả

Ives

Nói về nhẹ, nhỏ gọn và dễ sử dụng thì BKAV ăn đứt mấy cái AV kia rùi.

Michael

tui thich Bit nhất! quyét khá nhanh tuy có tốn nhiều tài nguyên một chút!

Yeung

sao trong account AV 0 có CMC nhỉ, mình xài thấy cũng tạm ổn mà, còn Kas và Synmatec thì nặng quá, mấy cái khác chưa dùng.

1 vote cho CMC.

Courtnay

CMC dùng theo cảm tính chứ tui thì thấy nó dở toàn diện, bất có chế độ nào gọi là loại trừ và những chức năng khác.

Thích thì dùng, bất thì thôi. Và người viết cũng chắc xác định vậy rồi. BKAV tệ thì CMC cũng tệ.

Rất tiếc tui không theo số đông.

Arryo

Mình thì bất dùng từ "tin" được - bị spy chẳng bao giờ cài mấy thằng này để hy vọng nó quét được cả - thậm chí virus nó bất thấy nó còn breach xừ nó abstracts hay arrangement của mình!

Gọi là cài "miễn cưỡng" thì thỉnh thoảng dùng Kas với Bk. Tuy nhiên về độ mạnh thì có lẽ là cục Symantec :G

Obrien

Mình xài KIS thôi cho nó nhẹ chả xài gì thêm hết . Còn tin tưởng thì chắc là chả tin vào cái gì cả

Achav

Avira Free version, nếu sau này có mua thì cũng mua bản exceptional của nó thôi. Avira Exceptional cũng là phần mềm Antivirus tốt nhất năm 2008 (về gần như tất cả mặt) theo báo cáo của

Download báo cáo

Không ngờ vẫn có nhiều người bỏ phiếu cho Bờ Ka Ve nhỉ (phần mềm diệt virus cho máy tính của CaVe) của bác Quảng nổ nhỉ.

Kulbert

sau hơn 1 tháng analysis Avast thì thấy cái này cũng ngon, trước đó xài AVG thấy cũng ngon, bi giờ không dùng cái nào, Windows Defender thấy cũng ngon nốt , rốt cuộc lại trở về bổn cũ -> windows có sao xài vậy

Akiba

Công bằng mà nói mình thấy Bit là ổn nhất nhưng đúng là chỉ hợp với cấu hình cao 1 chút. KAV và KIS cũng tốt nhưng khi dùng mình hay gặp vấn đề khi truy cập wi-fi. Vậy nên máy bàn ở nhà thì mình vẫn dùng KAV (gần 1 năm nay không biết đến virus) và lab thì mình dùng Bit (rất good, nhiều chức năng hơn KAV-->Vote cho cả 2 đứa:>

vovaan

Tình hình là mình xài NOD32, amend hàng ngày, chạy vẫn ngon, chưa thấy có dấu hiệu dính virus cả năm nay!!

Yong

Giờ mình dùng Linux nên Antivirus không cần thiết mấy, nhưng thỉnh thoảng chuyển sang dùng Windows, mình lựa chọn Avast vì thấy nó bảo vệ khá tốt.

Các chủ đề có liên quan khác