Jelani

bạn mua đĩa Boot về mà chia ổ,mua về rùi tham khảo cách chia nhé,đơn giản lắm bạn à

p/s:khi điện nhà bạn ổn định mới nên tiến hành chia ổ,nếu khi đang chia lại ổ mà bị cup điện thì nguy cơ bị bad ổ cứng là rất lớn

nghinang2010

chủ thớt thử test koi mấy cách các bạn post lên topic nếu thấy pp nào hay gửi tin nhắn qua account này cho mình với nha!

p/s thanks chủ thớt nhìu nhìu

panteupo001

mình vừa test rồi.rất ok 100% không mất dữ liệu đâu bạn.

---------- Bài thêm lúc 15:56 ---------- Bài trước là lúc 15:48 ----------

mình cũng khổ vì cái vụ này lắm nhưng giờ thì ok rồi.mà PQ trog hireen boot không dùng dược cho laptop HDD sata thì phải mình dùng thử lần mà không nhận ra HDD.

cách của mình xài cũng tạm được đó bạn.ko mất dữ liệu đâu đừng lo.

chúc may mắn!!!!!!!!!!!

Seafra

pyanhchung mình vừa test rồi.rất ok 100% không mất dữ liệu đâu bạn.

---------- Bài thêm lúc 15:56 ---------- Bài trước là lúc 15:48 ----------

mình cũng khổ vì cái vụ này lắm nhưng giờ thì ok rồi.mà PQ trog hireen boot không dùng dược cho laptop HDD sata thì phải mình dùng thử lần mà không nhận ra HDD.

cách của mình xài cũng tạm được đó bạn.ko mất dữ liệu đâu đừng lo.

chúc may mắn!!!!!!!!!!! mình vừa lấy được phân vùng ở ổ E,nhưng làm sao nhập vào ổ C.hix,mình k bít kéo chỗ nào

heochauau

bạn phải giảm phân vùng ngay dưới bên cạnh phân vùng C ấy.

thế này nha bạn click fai tất cả các phân vùng xem thử như thế nào mới mở rộng lớn được.làm như vậy bạn sẽ hiểu nguyên tắc mở rộng lớn phân vùng đấy.bạn cứ làm tất cả đi không sao đâu nếu không thấy vừa ý thì bạn cance lại là được.

nó chỉ có hiệu lực khi bạn apply mà thôi.restart la ok.

tui tin bạn sẽ làm được hãy tin vào bản thân mình nha

ko gì là không thể.

có gì không dc thì Phần mềm lại nha tui sẽ giúp bạn

bạn hãy giảm 15G ổ D của bạn.nhớ là D mới được sau đó hãy mở rộng lớn ổ C hết phân vùng vừa giảm dc ấy.

tiếp đến bạn hãy giảm 15G ổ F rồi trả lại ổ D là được rồi.

chương trình này làm chuyện khá lâu sau khi khởi đôg lại máy đó.

Nhưng chắc là cũng không sao ha chủ yếu là ta vừa làm đựoc cái ta mun là ok rồi.

chocolove215

nếu làm không được thì nên dùng Acronis Disk Diector 2011 để làm,cái này cũng dễ sử dụng lắm!!

sayonara_anata

pyanhchung bạn phải giảm phân vùng ngay dưới bên cạnh phân vùng C ấy.

thế này nha bạn click fai tất cả các phân vùng xem thử như thế nào mới mở rộng lớn được.làm như vậy bạn sẽ hiểu nguyên tắc mở rộng lớn phân vùng đấy.bạn cứ làm tất cả đi không sao đâu nếu không thấy vừa ý thì bạn cance lại là được.

nó chỉ có hiệu lực khi bạn apply mà thôi.restart la ok.

tui tin bạn sẽ làm được hãy tin vào bản thân mình nha

ko gì là không thể.

có gì không dc thì Phần mềm lại nha tui sẽ giúp bạn

bạn hãy giảm 15G ổ D của bạn.nhớ là D mới được sau đó hãy mở rộng lớn ổ C hết phân vùng vừa giảm dc ấy.

tiếp đến bạn hãy giảm 15G ổ F rồi trả lại ổ D là được rồi.

chương trình này làm chuyện khá lâu sau khi khởi đôg lại máy đó.

Nhưng chắc là cũng không sao ha chủ yếu là ta vừa làm đựoc cái ta mun là ok rồi. vấn đề là k bít mở rộng lớn ntn,cho mình cáu hình đi

vdc2004hoan

cách của bạn đó thế này

1) chuyển hết dữ liệu từ D -> E (có thể chuyển thêm sang C) để ổ D được trống

2) dùng Shrink để tách 15G ra khỏi ổ D (có thể phải làm nhiều lần, vì 1 lần chỉ tách đôi được thôi, 45G tách được 22.5G)

hay bạn dùng Acronis để tách 15G ra lẹ hơn
Phải nhớ là phần 15G phải ở ngay bên phải ổ C

3) tiến hành mở rộng lớn ổ C thôi

hotboy_kinhthi

anyee vấn đề là k bít mở rộng lớn ntn,cho mình cáu hình đi vẫn như cách tui đã giới thiệu với bạn.đây bạn xem xong sẽ rõ hơn đấy

lần này chắc là ok ha.ah mà doạn cuối nhớ chọn yes nha.xong rồi đó

nếu như bạn chưa hài lòng thì cứ click undo ben góc trái đó rồi chia sao cho thật ưng ý rồi mới apply/yes.là ok lun.

link video:

đây chỉ là 1 trog rất nhiều cách nha bạn.

bạn nhớ kéo hết thanh trượt đừng để lại những phân vùng chỉ vài kb nha.

ban dùng cách này thì không cần đụng chạm đến ổ D of bạn đó.mình không nói cách này trước vì cách này khó nói bằng lời wa

ok rồi đó bạn..

dieulinh060986

pyanhchung vẫn như cách tui đã giới thiệu với bạn.đây bạn xem xong sẽ rõ hơn đấy

lần này chắc là ok ha.ah mà doạn cuối nhớ chọn yes nha.xong rồi đó

nếu như bạn chưa hài lòng thì cứ click undo ben góc trái đó rồi chia sao cho thật ưng ý rồi mới apply/yes.là ok lun.

link video:

đây chỉ là 1 trog rất nhiều cách nha bạn.

bạn nhớ kéo hết thanh trượt đừng để lại những phân vùng chỉ vài kb nha.

ban dùng cách này thì không cần đụng chạm đến ổ D of bạn đó.mình không nói cách này trước vì cách này khó nói bằng lời wa

ok rồi đó bạn.. nhưng cho mình hỏi lại 1 lần nữa là có bị mất dữ liệu k hả bạn,và sau khi minh appy,khởi động lại máy la chia xong ah,co pahir làm j nưa k

ah,cho minh hỏi lam sao bạn có thể quay phim dươc màn hình vậy

trả lời mình sớm nha

blogbuon_thiu

anyee mình thjk dùng phần mềm hơn là đĩa(vì mình không bít sử dụng đĩa) thường thì có máy vi tính thì phải học sửa chữa chút, cứ hở ra là kêu người lại giúp thì bao nhiêu trước đủ bao người ta nhậu đây

Mình khuyên bạn nên tập tành chơi với boot đi, thế nào thì cũng có lúc giỏi thôi mà.

jimmy09 thường thì có máy vi tính thì phải học sửa chữa chút, cứ hở ra là kêu người lại giúp thì bao nhiêu trước đủ bao người ta nhậu đây

Mình khuyên bạn nên tập tành chơi với boot đi, thế nào thì cũng có lúc giỏi thôi mà. nếu co tập su dụng đĩa phải co ng hương dẫn trưc tiếp,chư lam sao tự vọc được

ma bác pyanhchung đâu rùi,trả lời phát

anyee nếu co tập su dụng đĩa phải co ng hương dẫn trưc tiếp,chư lam sao tự vọc được

ma bác pyanhchung đâu rùi,trả lời phát Nếu mất dữ liệu thì tui đã không giới thiệu với pạn.tất nhiên tui đã tets rồi nhiều lần là đằng khác.

quay lại màn hình thì bạn seach google.com thì đầy lun cho pạn tham khảo.

vọc thoải mái đi pạn đàn ông con trai mà sợ gì chứ.Vọc nhiều,hư nhiều,kinh nghiệm cũng nhiều.

cobe_doihon9150

rút trích làm gì,nếu kẹt nhiều quá thì mua thêm cái ổ cứng di động về mà xài cũng rẻ mà

Các chủ đề có liên quan khác