thithiviet

Bạn rất có ý thức tìm kiếm, không như nhiều người khác

Để thêm một chương trình khởi động cùng windows thì cách nhanh nhất là bạn làm ra (tạo) cho nó một Shortcut vào thư mục Startup trong Menu Start\Programs

hoabinh_a20

Tiện đây bác cho em hỏi chương trìng virture diriver có tên là gì thế, sao nói khởi động cùng windows và chiếm khá nhiều tài ngyên mà em làm như bác nói thì không thấy chương trình nào có tên như thế (tên tập tin để chạy chương tình á mà), bác có thể chỉ em cách tắt chương trình này khởi động cùng windows không?

Thanks bác trước nhá.

doanthong191

Tiện đây bác cho em hỏi chương trìng virture diriver có tên là gì thế, sao nói khởi động cùng windows và chiếm khá nhiều tài ngyên mà em làm như bác nói thì không thấy chương trình nào có tên như thế (tên tập tin để chạy chương tình á mà), bác có thể chỉ em cách tắt chương trình này khởi động cùng windows không?

Thanks bác trước nhá.

ngoc_tuyen_8x

Quote:

Được gửi bởi ginimmortal

Thanks bác trước nhá.

Cái đó là chương trình ổ đĩa ảo, rất cần để chạy các phần mềm không cho cài đặt, mỗi khi cài lại phải đưa đĩa CD vào.

Nó mặt định là load cùng window, bạn coi lại xem bạn có mount CD không, nếu có thì Unmount nó đi.

Một số dịch vụ ( Service) không cần thiết có thể tắt bớt đi. Bạn vào control panel, chọn administrator tool --> chọn service -- chọn các ứng dụng không cần thiết mà tắt là OK thôi. Lưu ý là nhìn cho kỹ kỹ, nếu không một số chương trình không chạy đâu đóa nhen.

Quote:

Được gửi bởi ginimmortal

Thanks bác trước nhá.

Cái đó là chương trình ổ đĩa ảo, rất cần để chạy các phần mềm không cho cài đặt, mỗi khi cài lại phải đưa đĩa CD vào.

Nó mặt định là load cùng window, bạn coi lại xem bạn có mount CD không, nếu có thì Unmount nó đi.

Một số dịch vụ ( Service) không cần thiết có thể tắt bớt đi. Bạn vào control panel, chọn administrator tool --> chọn service -- chọn các ứng dụng không cần thiết mà tắt là OK thôi. Lưu ý là nhìn cho kỹ kỹ, nếu không một số chương trình không chạy đâu đóa nhen.

minhluanvn2006

Muốn tắt các dịch vụ không cần thiết có thể vào Msconfig như các bạn trên vừa nói, có thể chỉnh sửa trong Regedit tại khóa Run của windows NT.

lon_huyen

Muốn tắt các dịch vụ không cần thiết có thể vào Msconfig như các bạn trên vừa nói, có thể chỉnh sửa trong Regedit tại khóa Run của windows NT.

Conan

Trích dẫn từ sarabui;1388083:

Quote:

Được gửi bởi Skylark_ids

Bạn vào Start >> Run gõ dòng lệnh : msconfig

trong thẻ Startup chính là những chương trình khởi động cùng Windows

Bạn muốn tắt chương trình nào thì bỏ dấu check ở chương trình đó.

Những chương trình chính của Windows thì sẽ có đường dẫn C:\Windows\....

Bạn chú ý để không tắt nhầm chương trình của Win.

Apply >> Ok. Restart máy là được. Chúc bạn thành công nhé. Thân[/QUOTE

VẬy là sau khi tắt đi thì nó sẽ không hoạt động nữa nhưng lần sau khởi động lại có cần thực hiện lại thao tác này nứa không hả bác ?

giả dụ khi mình cần dùng đến trương trìng đó mà nó không hoạt động mình pải làm cgì để nó hoạt động trở lại hả bác

bác vừa giúp rồi thì giúp cho trót ,thanks bác trước

e lũy ý 1 chút. nếu vừa gỡ rồi thì bác lại phải cài lại chương trình đó thôi. cài như lúc ban đầu ý.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

e mới gia (nhà) nhập nên chưa biết gì nhiều. có thể sai....

nhưng cái này thì e làm nhiều lần rồi.

Trích dẫn từ sarabui;1388083:

Quote:

Được gửi bởi Skylark_ids

Bạn vào Start >> Run gõ dòng lệnh : msconfig

trong thẻ Startup chính là những chương trình khởi động cùng Windows

Bạn muốn tắt chương trình nào thì bỏ dấu check ở chương trình đó.

Những chương trình chính của Windows thì sẽ có đường dẫn C:\Windows\....

Bạn chú ý để không tắt nhầm chương trình của Win.

Apply >> Ok. Restart máy là được. Chúc bạn thành công nhé. Thân[/QUOTE

VẬy là sau khi tắt đi thì nó sẽ không hoạt động nữa nhưng lần sau khởi động lại có cần thực hiện lại thao tác này nứa không hả bác ?

giả dụ khi mình cần dùng đến trương trìng đó mà nó không hoạt động mình pải làm cgì để nó hoạt động trở lại hả bác

bác vừa giúp rồi thì giúp cho trót ,thanks bác trước

e lũy ý 1 chút. nếu vừa gỡ rồi thì bác lại phải cài lại chương trình đó thôi. cài như lúc ban đầu ý.

e mới gia (nhà) nhập nên chưa biết gì nhiều. có thể sai....

nhưng cái này thì e làm nhiều lần rồi.

Các chủ đề có liên quan khác