Theo mình thì tháo pin CMOS chỉ có tác dụng phá mật (an ninh) khẩu của BIOS thôi.còn để phá mật (an ninh) khẩu của windows thì phải dùng LHT để phá.Tháo pin CMOS cũng không nguy hiểm lắm khi tháo ra đợi tầm 15 phút rồi lắp vào thì tất cả các setup trong BIOS nó trở về chế độ defaut.

thaison2009 mình là anh thợ hay đi sủa máy quán nét cơ quan nên nhiều khi gặp phải trường hợp máy cài pass không thể vào được. đối với 1 số bạn là nhân viên vp hay còn đang lơ mơ với máy mà vô tình bị ai ác ý cài password vào máy thì cũng khó đăng nhập đấy. sau đây mình chỉ dẫn 2 cách cơ bạn nhưng nhanh nhất và chuẩn 100%.

cách 1: tác động vào phần cứng để xóa hoàn toàn bộ nhớ BIOS được xem là hiệu quả nhất, nếu “gan” một chút thì ai cũng có thể làm được. cái này làm như sau.Ban đầu bạn phải tháo thùng máy ra -> Quan sát thật kỹ trên bản mạch máy tính để tìm ra một viên pin có đường kính cỡ như một đồng xu 200 đồng được gắn trong một ô hình tròn vừa khít với viên pin. Tìm được viên pin này thực ra cũng không khó lắm -> Quan sát kỹ và tháo viên pin ra bằng cách bấm vào cái “jumper” -> Lấy pin ra và chờ khoảng 15 phút cho tất cả dữ liệu lưu trong BIOS sẽ “bay hơi” hết -> sau đó gắn vào đúng chỗ đó nhé đừng gắn ra sang chỗ khác là tiêu đấy nếu cảm giác chưa yên tâm thì hút thêm điếu thuốc nữa cho tròn 20 phút nhé còn muốn nhanh mình toàn thả vào cốc trà đá cái này bí mật (an ninh) nhà nghe nha

giờ ok rồi bạn lắp bin cmos vào bật máy lên nhé ok chưa

cách 2: nhờ đến sự trợ giúp của phần mềm

bạn vào địa chỉ

tải về công cụ mang tên “Cmos Password Recovery Tools 4.8” -> Giải nén file này -> Tìm đến thư mục Windows -> Kích hoạt file cmospwd_win.exe để file này tự động xóa đi bộ nhớ BIOS hiện tại. Nếu may mắn thì lần khởi động sau sẽ không password BIOS nữa. Để “chắc ăn”, bạn nên vào thư mục “DOS” và kích hoạt file cmospwd.exe để thử lại cho chắc ăn ý mà

2 cách trên là không phải phá pass bằng đĩa hiren boots không mất giữ liệu không ảnh hướng tới ai cả Cái này là phá password bios mà còn pass người dùng và administrator nữa mà

---------- Post added at 23:55 ---------- Previous post was at 23:47 ----------

quangsang02 bài khá hay! Thank bạn vừa post bài

tiện đây cho mình hỏi với cách 1 mình cũng bít qua và vừa xài 1 số máy thì được còn 1 số máy thì ko. tức là mình tháo ra để cả tiếng đồng hồ và lâu hơn khi lắp vào vẫn hỏi pass như thường!hì hơi nhức đầu phải không bạn. bạn vừa từng gặp như thế chưa? nếu bạn có cách khác phục xin chỉ giáo ^^

còn cách 2 mình chưa thử để mình thử rồi thanks lần sau nhé !hjhj đó là pass người dùng cái chủ topic chỉ ra là phá pass bios thôi. bạn muốn phá pass người dùng thì dùng hiden boot là ok. nếu người dùng k phải là administrator thì ở ô nhập pass bạn ấn tổ hợp phím crtl alt delte nó ra cửa sổ đăng nhập user mới gõ vào administrator enter để vào( nếu user admin chưa bị đặt pass). Còn nếu muốn biết rõ mật (an ninh) khẩu thế nào thì bạn lên mạng tìm phần mềm tên là ophCr-ack về nghi ra đĩa hay usb boot là ok

thuhien_91hp

Cái này chỉ áp dụng với những người có kiến thức cơ bản về tin học chứ với người mới tập tành thì...

Aliz

brisingr_2209 chán, cái này xưa như trái đất đấy xưa vs bạn chứ không xưa vs mình và nhìu người đâu, ok ?

Các chủ đề có liên quan khác