cherub1707

Chào các bác.Em làm một nhóm,em đặt tên nhóm là A.và gồm 2 nút chọn.Như hình sau.Sau đó em viết cái Macro này,mục đích của em là khi chọn 1 trong 2 checked rồi bấm nút IN thì lập tức nó in(tuy nhiên ở đây em để là Print Prev thôi).Macro em viết nó như thế này,không biết bị sai chỗ nào,mà chỉ có chọn cái trên là nó hoạt động thôi.Chọn cái dưới nhân IN nó trơ trơ à. các bạn xem thử,nhờ khắc phục giùm.

Camdin

Trích:
Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Chào các bác.Em làm một nhóm,em đặt tên nhóm là A.và gồm 2 nút chọn.Như hình sau.Sau đó em viết cái Macro này,mục đích của em là khi chọn 1 trong 2 checked rồi bấm nút IN thì lập tức nó in(tuy nhiên ở đây em để là Print Prev thôi).Macro em viết nó như thế này,không biết bị sai chỗ nào,mà chỉ có chọn cái trên là nó hoạt động thôi.Chọn cái dưới nhân IN nó trơ trơ à. các bạn xem thử,nhờ khắc phục giùm.
Chỉ cần một macro thôi, bạn làm tới ...2 cái thì làm sao nó ...chạy?

audiokien

Trích:
Nguyên văn bởi xuanthanh Chỉ cần một macro thôi, bạn làm tới ...2 cái thì làm sao nó ...chạy?
Lam môt cái thì phải làm như thế nào.Xuanthanh hướng dãn giúp với!

Nguyên tắc của frame là các option trong nó tương ứng khi chọn sẽ trả về một giá trị cho frame.

Một option có thuộc tính Option Value, bất trùng nhau. Thuộc tính này quy định khi chọn option đó thì giá trị của frame = giá trị của Option Value của option được chọn.

Nên làm một cái thủ tục sự kiện AfterUpdate của group đó, lớn khái:

Select Case grpA
Case 1
' Làm cái gì đó
Case 2
' Làm cái gì đó
...
End Select

Các chủ đề có liên quan khác