Tùy khu vực thôi bạn à.

có khu dùng FPT tốt,có khu dùng Viettel lại nhanh,có khu lại hay dùng VNPT.

Bạn nên tham tiềmo hàng xóm và tất cả người xung quanh.

Tớ đang dùng Viettel,chả bao h lo rớt mạng

bum_bu0n.b4dkny

Ở TP thì sao không dùng FPT ý! Good hơn nhìu! Mình ở tỉnh lẻ! Đang sài của VNPT cũng Ok lăm! Nhưng trước kia học ở Hn mình vẫn kết fpt

toybox_jaychou

Trích:

baoho2008

trước đây tui dung VNPT, có dạo bất vào được mạng, tui gọi nhiều lần họ bất đến sửa, tui chuyển qua Viettel.

dùng Viettel, có KM 1 tháng 40 nghìn. Tuy nhiên, tui dùng thì tháy giá cước tăng quá nhiều

bình thường trước tui dùng VNPT: 1 tháng hết khoảng 150k(kể cả điện thoại cố định). Khi chuyển sang dung Viettel: 01 tháng hết 200k

bác kiểm tra lại xem 2 gói cước có chênh nhau nhiều bất ?? nếu bác đăng kí dùng VT gói cước cao hơn thì trước sẽ mắc hơn đó.

hệ thống tính cước của các mạng đều được đo kiểm theo tiêu chuẩn - nếu bác cảm giác mức cước vượt quá cao thì bác có thể gọi cho tổng đài hỗ trợ KH của Viettel theo số: 04(08)62500119 (bác dùng di động Viettel sẽ được miễn phí cuộc gọi nha...) để được nhân viên hỗ trợ và kiểm tra lại xem sao.....

hoang_thu_phong

VNPT lâu lâu, lâu thiệt là lâu thì rớt mạng 1 chút cỡ vài tiếng thôi khỏi kêu thợ. Mình xài VNPT thấy ổn lắm download lúc nào cũng 5xx kb/s dù xài Mega Easy

tommynguyen90

FPT đang có gói 250k đó (trọn gói) cũng phù hợp với sinh viên nếu trọ chung nhiều người thi chia ra mỗi người lũy một ít tiền.

matthewdinh242

Trích:

ndthanh29

VNPT thì ít rớt mạng tốc độ ổn định nhưng chậm, còn Viettel thì tốc độ nhanh nhưng chỉ là nhất thời.

bạn có lộn bất vậy

vnpt tốc độ nhanh hơn viettel nhiều

gói cùi nhất của vnpt cũng download tầm 190KB/s, trong khi gõi viettle cũng gói thấp nhất (nhưng rẻ hơn) chỉ down được 70-80KB/s

còn nếu tính tốc độ tương đương thì gói cước của viettel đắt hơn nhiều so với vnpt, mà viettel bất mấy khi download được tốc độ tối đa, trong khi vnpt ngày cũng như đêm tốc độ cao rất ổn định

còn về hay rớt mạng thì bạn có thể chuyển sang dùng dns server của opendns

dung2420

FPT down mạng VN

còn VNPT down mạng nước ngoài

bạn sử dụng cái nào là chính thì bạn dùng mạng đó

xitrum910

vnpt ổn định hơn nhiều. chỉ mất mạng khi bảo trì, không rớt mạng đột ngột, tốc độ ổn định chỉ tội đường truyền không Nuột cho lắm

ngocxit_vn

Trích:

trungkienk15

Bây giờ dùng FPT tốc độ down nhanh lắm, modem 5 port xem phim online vẫn chạy ầm ầm

Nhanh kon khỉ, mấy hôm nay lag value

Các chủ đề có liên quan khác