Em làm 1 file trên Excel. Dùng máy in Canon 1210. Em muốn hỏi tại sao em để lề trái-phải-trên-dưới rất nhỏ (chỉ khoảng 1,5-2cm), và bố cục cái bảng Excel trên màn hình (khi xem bằng Print Preview) cân đối giữa trang, thế mà in ra thì lề lại to, còn phần bảng của em chả bao giờ cân đối cả, tức quá! các bạn chỉ cho em giải pháp với. Thanks các bác!

Braden

Trích từ bài của fifteen viết lúc 13:49 ngày 23/10/2007:

Em làm 1 file trên Excel. Dùng máy in Canon 1210. Em muốn hỏi tại sao em để lề trái-phải-trên-dưới rất nhỏ (chỉ khoảng 1,5-2cm), và bố cục cái bảng Excel trên màn hình (khi xem bằng Print Preview) cân đối giữa trang, thế mà in ra thì lề lại to, còn phần bảng của em chả bao giờ cân đối cả, tức quá! các bạn chỉ cho em giải pháp với. Thanks các bác!

Em sử dụng giấy A4 à? nếu sử dụng giấy a4 thì trong page set up cũng chọn a4 nhé

Scandleah

Trích từ bài của mrhugolino viết lúc 13:53 ngày 23/10/2007:

Em sử dụng giấy A4 à? nếu sử dụng giấy a4 thì trong page set up cũng chọn a4 nhé

Còn thiếu anh Hugo à. Ngoài Page Setup, còn Preferences của máy in nữa, chỉnh tất cho nó về A4.

Trích từ bài của Voodoo_Child viết lúc 22:08 ngày 23/10/2007:

Còn thiếu anh Hugo à. Ngoài Page Setup, còn Preferences của máy in nữa, chỉnh tất cho nó về A4.

Hu hu, Thank hai bác Hugo. Em vừa làm hết những thao tác đó từ lâu rồi chứ không phải là không làm. Thế mà vẫn không được. không hiểu còn cách nào nữa. Mong các bạn nghiên cứu giúp ạ.

Em hỏi thêm một câu nữa ạ. Bác hàng xóm nhà em soạn Word, chả hiểu xào xáo copy thế nào mà giờ sau khi đánh số trang thì cứ 1-2-3- xong lại 2-3(?) rồi mới tiếp 4-5-6..... Tại sao lại bị lặp thế nhỉ. Bác nào biết chỉ giúp với nào!

em có vấn đề với đống icon-nó không ẩn đi mà hiển thị hết ra, em vừa vào properties chỉnh cái hide icon rồi mà không hiệu quả

em đang dùng windows vista

ai biết giúp em với

Cái CPU của em đang có vấn đề về phần cứng kể từ khi em lỡ tay hạ 1 đầu tiếp đất hơi nặng.

Tối qua em bật nó lên thì nó kêu tít....... một hơi dài ngắt 2 giây, sau đó lại kêu tít......... tiếp. Bạn em nó bảo là do lỏng ram. Em gỡ ram ra lắp lại thì nó không kêu nữa nhưng bây giờ thì bật lại không lên màn hình (đèn màn hình vẫn nhấp nháy).

Đến đây thì em không biết phải sử lý thế nào nữa ah . Bác nào bày em cách khắc phục với!!!!!!!!!! Bác cần mô tả thêm thông tin gì nữa không ah? Hic...

coccon83

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 13:45 ngày 08/11/2007:

Cái CPU của em đang có vấn đề về phần cứng kể từ khi em lỡ tay hạ 1 đầu tiếp đất hơi nặng.

Tối qua em bật nó lên thì nó kêu tít....... một hơi dài ngắt 2 giây, sau đó lại kêu tít......... tiếp. Bạn em nó bảo là do lỏng ram. Em gỡ ram ra lắp lại thì nó không kêu nữa nhưng bây giờ thì bật lại không lên màn hình (đèn màn hình vẫn nhấp nháy).

Đến đây thì em không biết phải sử lý thế nào nữa ah . Bác nào bày em cách khắc phục với!!!!!!!!!! Bác cần mô tả thêm thông tin gì nữa không ah? Hic...

Trước tiên cứ thử cắm chặt lại hết các jack cắm đã.

Cắm chặt lại RAM vài lần nữa xem nào, cái kiểu tít tít đó rồi không lên hình thường là RAM, và vài thứ khác.

Nhẹ thì lỏng vài thứ thôi, lỡ nặng nó hỏng mất cái gì thì phải mang kiểm tra thôi.

hoa_cuctrang10

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 14:15 ngày 08/11/2007:

Trước tiên cứ thử cắm chặt lại hết các jack cắm đã.

Cắm chặt lại RAM vài lần nữa xem nào, cái kiểu tít tít đó rồi không lên hình thường là RAM, và vài thứ khác.

Nhẹ thì lỏng vài thứ thôi, lỡ nặng nó hỏng mất cái gì thì phải mang kiểm tra thôi.

Thank Astronaut nhiều nhiều, vấn đề vừa giải quyết xong, hi vọng nó sống yên ổn với mình. Thank Astronaut cả mấy vụ trước tìm hộ cái topic tiếng Anh luôn nhá, hì....

for u!

Em cắm jack mạng trực tiếp vào cái laptop thì dùng được mạng. Nhưng khi cắm qua Swicth , thì máy để bàn dùng được mạng còn cái laptop thì lại không vào mạng được. Đèn ở Swicth vẫn sáng, nhưng đèn báo mạng ở laptop chỉ 1 bên sáng, 1 bên không sáng, báo 0. Rút jack mạng ra lại cắm trực tiếp vào laptop thì laptop lại vào mạng được. Em mù tịt, chẳng biết gì. các bạn giúp em vơí nhé

xshiro_kut3x

Trích từ bài của Voodoo_Child viết lúc 22:08 ngày 23/10/2007:

Còn thiếu ông Vu Đô Chai à !!!

Vào Word \ Tools \ Options \ Print \

bỏ cái dấu check trước ô Allow A4/Letter Resize (đại khái là chức năng dùng cho các máy in có 2 chức năng: In hóa đơn (thường dùng giấy Letter và In văn bản A4)

Cisco

tình hình là khi bạn tớ cài máy hộ có cài cho cái chương trình Realtek HD Audio Manager, nhưng khi tớ cài cái này vào thì không thu âm và chat voice được, trong khi nếu cài như cũ tớ có thể record qua mic bình thường.

Tớ đang muốn xóa cái trình này đi nhưng k biết nó có làm ảnh hưởng đến những cái khác không, ví dụ như không nghe nhạc trên máy được chả hạn.

Bạn nào biết trả lời giúp tớ, hay nếu không chỉ cho tớ cách sử dụng cái trình này để có thể record qua mic bình thường như cũ.

Tớ Thank !

Tớ có 1 file ảnh vẽ = CorelDraw, nhưng ở cty không có chương trình để đọc. Bác nào convert giúp tớ sang dạng thường (jpg, bmp...) giúp tớ với. Thx.

File: http://www.box.net/shared/21x5ld5d3z

rosewillow27

Trích từ bài của hnn45 viết lúc 08:13 ngày 14/11/2007-]

Tớ có 1 file ảnh vẽ = CorelDraw, nhưng ở cty không có chương trình để đọc. Bác nào convert giúp tớ sang dạng thường (jpg, bmp...) giúp tớ với. Thx.

À quên, các bạn nhớ up hộ tớ lên 1 cái host xịn tí nhé. Như Rapidshare, Megaupload... thì tớ bó tay

mydreamhacker

Trích từ bài của hnn45 viết lúc 08:16 ngày 14/11/2007:

Trích từ bài của hnn45 viết lúc 08:13 ngày 14/11/2007-]

À quên, các bạn nhớ up hộ tớ lên 1 cái host xịn tí nhé. Như Rapidshare, Megaupload... thì tớ bó tay

Thế này phaỉ không ?

Được kongcom sửa chữa / chuyển vào 13:42 ngày 14/11/2007

camvan3101

Trích từ bài của fifteen viết lúc 21:27 ngày 25/10/2007:

Em hỏi thêm một câu nữa ạ. Bác hàng xóm nhà em soạn Word, chả hiểu xào xáo copy thế nào mà giờ sau khi đánh số trang thì cứ 1-2-3- xong lại 2-3(?) rồi mới tiếp 4-5-6..... Tại sao lại bị lặp thế nhỉ. Bác nào biết chỉ giúp với nào!

Chắc là thừa mấy cái section Break Page thôi. Bác bấm vào cái biểu tượng cho nó hiện lên các break đó rồi xóa đi.

mactructhu

Trích từ bài của hnn45 viết lúc 07:41 ngày 15/11/2007:

hic, picture đâu có hiện lên

Được kongcom sửa chữa / chuyển vào 14:42 ngày 15/11/2007

Lúc bật case lên mà có cái màn hình đen thui hỏi password, Em muốn đổi cái Pass đó thì làm thế nào ah?

Bác chỉ em với!!!

Đa tạ

sosof_solo

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 10:35 ngày 30/11/2007:

Lúc bật case lên mà có cái màn hình đen thui hỏi password, Em muốn đổi cái Pass đó thì làm thế nào ah?

Bác chỉ em mới!!!

Cái password của máy công ty củ chuối, em muốn đổi lại mà không biết đổi ở đâu????? Mong tin các bác!!!!

Adwr

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 22:50 ngày 01/12/2007:

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 10:35 ngày 30/11/2007:

Bác chỉ em mới!!!

Cái password của máy công ty củ chuối, em muốn đổi lại mà không biết đổi ở đâu????? Mong tin các bác!!!!

Bạn tháo bỏ cái pin CMOS ra một lúc rồi lắp lại xem nào

Các chủ đề có liên quan khác