12_A9

Trích từ bài của hdoraemonk viết lúc 23:00 ngày 01/12/2007:

Bạn tháo bỏ cái pin CMOS ra một lúc rồi lắp lại xem nào

Hi anh của Đoremi !!!!

Mình gà cái này lắm nhưng thi thoảng lại hay mày mò.....

Bạn chỉ cho mình cái pin đó nó nằm chỗ nào, hình thù ra sao, tháo ra xong lắp lại ah?

abctrang_girl

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 23:23 ngày 01/12/2007:

Hi anh của Đoremi !!!!

Mình gà cái này lắm nhưng thi thoảng lại hay mày mò.....

Bạn chỉ cho mình cái pin đó nó nằm chỗ nào, hình thù ra sao, tháo ra xong lắp lại ah?

Cậu tháo thùng máy ra, xem trên main, cục pin có hình tròn, khoảng bằng 2 ngón tay thôi, tháo ra dễ ấy mà, tháo ra một lúc rùi lắp lại xem nào

tri_ctyflp

Ví dụ như trang google, mình tìm kiếm một lần chữ "ttvnol" "tư vấn tin học", tuy nhiên lần sau vào muốn tìm một chữ khác, chỉ mới đánh chữ t, nó vừa hiện ra cả cụm trên???

hay như ở Internet Expôre hay Fire Fox, khi vừa vào một trang, lần sau đánh một chữ nó hiện ra cả nguyên trang web đó luôn. Làm sao để xóa đi những trang web mà mình vừa vào?

Xin Thank và vote sao hậu tạ

Trích từ bài của Voldo viết lúc 23:06 ngày 02/12/2007:

Ví dụ như trang google, mình tìm kiếm một lần chữ "ttvnol" "tư vấn tin học", tuy nhiên lần sau vào muốn tìm một chữ khác, chỉ mới đánh chữ t, nó vừa hiện ra cả cụm trên???

hay như ở Internet Expôre hay Fire Fox, khi vừa vào một trang, lần sau đánh một chữ nó hiện ra cả nguyên trang web đó luôn. Làm sao để xóa đi những trang web mà mình vừa vào?

Xin Thank và vote sao hậu tạ

Rê chuột vào cái từ cần xóa rồi bấm Delete.

Thank bác

Đã xứ lý được trên google. Tuy nhiên trên Internet Explorre và trên Fire Fox thì không delete được. Ví dụ mới đánh chữ v, nó vừa hiện ra mấy trang như vnexpress.net, vnmedia luôn roài. Làm sao có thể xoá được những địa chỉ mình không muốn hiện ra?

Trên firefox: dùng tổ hợp Ctrl+Alt+Shift nhé.

Còn trong IE, thì Tool-Internet Option, Clear History

sau đó quay lại: tool-Internet Option, chọn thẻ Content, Nhấn nút Auto Complete - Clear Form là hết. Đấy là IE6, IE7 mình không có ở đây nên nhường fần chỉ dẫn cho người khác.

Obrien

Trích từ bài của Voldo viết lúc 07:17 ngày 03/12/2007:

Thank bác

Đã xứ lý được trên google. Tuy nhiên trên Internet Explorre và trên Fire Fox thì không delete được. Ví dụ mới đánh chữ v, nó vừa hiện ra mấy trang như vnexpress.net, vnmedia luôn roài. Làm sao có thể xoá được những địa chỉ mình không muốn hiện ra?

Cái này nếu dùng trên FF3 thì cứ làm tương tự như xóa khỏi form thôi, gõ ký tự đầu, chọn rồi bấm del.

Ail

Mình có em laptop Dell D820 cấu hình và ram như hình ,hiện đang muốn nâng cấp ram thêm 1GB nữa .anh ,em cho hỏi là mình phải dùng loại bus 333 hay 667 .vì máy vẫn còn có thể cắm thêm 1 thanh nữa .

Thank tất cả tất cả lời chỉ bảo của anh ,em.

cutie_fowl

Trích từ bài của Voldo viết lúc 07:17 ngày 03/12/2007:

Thank bác

Chả khác gì nhau cả.

biboo_007

Trích từ bài của nguyenluc viết lúc 10:57 ngày 03/12/2007:

Mình có em laptop Dell D820 cấu hình và ram như hình ,hiện đang muốn nâng cấp ram thêm 1GB nữa .anh ,em cho hỏi là mình phải dùng loại bus 333 hay 667 .vì máy vẫn còn có thể cắm thêm 1 thanh nữa .

Thank tất cả tất cả lời chỉ bảo của anh ,em.

Nhất thiết phải cùng loại RAM, BUS. Tốt nhất là mua 1 con RAM tương tự hệt con cũ (hãng, loại RAM, Bus).

Dalyn

vừa có 1 kinh nghiệm nho nhỏ với thằng Vista

cài Codec có thể xung đột với Vista, khởi động nửa chừng không load hết, chỉ có cách gỡ Codec, mà vào Safemode cũng không gỡ ra được , may mà còn có 1 acc admin khác & cũng may còn nhớ mật (an ninh) khẩu, vào = acc này, gỡ codec ra, login lại nick cũ, lại ngon

http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=appcrash+fault+module+mpegsplitter.ax&meta=

lehongtrinh2001

Edited Vì mình vừa tìm được cách giải quyết

Được Sunsight sửa chữa / chuyển vào 13:18 ngày 22/12/2007

Culhwch

Em vwà mua máy tính mới, thông thwờng khi xoá 1 file nào đó thì nó sẽ vào Reclyce Bin, vậy mà bây giờ em xoá là nó thì nó mất luôn chứ không vào xọt rác nữa. Em đang lo là vì nễu lỡ tay xoá nhầm file quan trọng thì không biết sẽ lấy lại thế nào, vậy mong các bạn giúp em xem thế nào nhé!

Thanks!!!

Karlens

Sao tự nhiên Word, excel... (nói chung là bộ office) mỗi lần chạy là cứ hiện ra bảng install.

coc_trau

Trích từ bài của mrhugoline viết lúc 11:06 ngày 13/01/2008:

Sao tự nhiên Word, excel... (nói chung là bộ office) mỗi lần chạy là cứ hiện ra bảng install.

Mỗi lần lại hiện à, hay chỉ hiện lần đầu?

Thử cài lại bộ Windows installer xem sao.

doantiencuong87

Trích từ bài của ohFreshIdeas viết lúc 14:41 ngày 13/01/2008:

Mỗi lần lại hiện à, hay chỉ hiện lần đầu?

Thử cài lại bộ Windows installer xem sao.

Lần nào chạy word cũng hiện ra, phải bấm cancel...

tomcat.2008

Cái này là lỗi windows rồi, khi gỡ 1 Phần mềm nào đấy nó gỡ luôn 1 phần của OF. Ban cú cài lại cái nó đòi càixem sao.

quanchua9x

Trích từ bài của Be_goldendragon viết lúc 08:24 ngày 15/01/2008:

Cái này là lỗi windows rồi, khi gỡ 1 Phần mềm nào đấy nó gỡ luôn 1 phần của OF. Ban cú cài lại cái nó đòi càixem sao.

Bạn nói chắc đúng rồi. Thank nhiều nhé

Bác cứ cho nó càiđi, "đau 1 lần rồi thôi mà".

Cái này em cũng hay bị, acc admin không làm sao nhưng làm ra (tạo) thêm 1 acc khác cho người khác dùng thì acc mới bị y hệt (chẳng buồn quan tâm lắm vì người ta dùng nhờ là tốt lắm rồi). Chỉ cần chạy cài1 lần thôi bác ợ.

Các chủ đề có liên quan khác