caodung_1101

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 16:21 ngày 08/09/2007:

Thank bác hoangnt149 và bạn Pháp sư nhá, hôm nay mới mò lên mạng được

Tớ mò theo hướng dẫn, thì thế này: word của tớ vừa đánh dấu ô đó rồi mà vẫn không có hyperlink được như thế này, lạ quá cơ:

Bạn xem tiếp dùm tớ với!!!!

Vấn đề không phải là như vậy đâu bạn Sunsight ạh ! Mặc dù cài đặt như hình dưới đây nhưng trong quá trình soạn thảo vẫn sảy ra hiện tượng không có Hyperlink

Bạn xem tiếp hai hình dưới sẽ rõ là vì sao thôi mà :D

Chúc bạn vui :D

daicahp_123

Làm thế nào để upload một hay một vài file lên đâu đó để những người khác có thể dowload về máy của họ? (những người đó không có email). các bạn giúp với. Thank các bạn nhiều!

jalyosha

Trích từ bài của fifteen viết lúc 10:11 ngày 10/10/2007:

Làm thế nào để upload một hay một vài file lên đâu đó để những người khác có thể dowload về máy của họ? (những người đó không có email). các bạn giúp với. Thank các bạn nhiều!

Vào cái trang web cho upload file lên host của họ rồi up file lên.

Nhanh thì dùng những trang cho up luôn, không phải đăng ký nữa.

http://www.zshare.net

http://www.fileho.com

http://www.mediafire.com

.......................

Xin các bạn tư vẫn cho em cái latop. Em chuẩn bị học lập trình bên aptech nên muốn kiếm cái latop ngon chút Nhưng không bít nên chọn cái nào thì phù hợp để phục vụ cho chuyện học lập trình, tiếng anh và làm chuyện sau này mong các bạn tư vẫn giùm. Em cũng chỉ được chu cấp 1000$ trở lại thui. Thank các bạn nhìu

boutique_84

Máy tính nhà em mấy hôm nay tự nhiên bị rất chuối củ. Em cứ rename bất cứ cái gì là nó lại "if u change a file name extension, the file may become unusable. are u sure want to change it?". => nếu em "no" thì không change name được, còn nếu "yes" thì nó chuyển thành cái... mất tiêu định dạng ban đầu.

Không biết có phải bị virus không? Lúc sáng em scan được một rổ :(.

Hic hic. Mọi người giúp em với? Em Thank trước!

(Đi đâu cũng bị dọa "cấm spam". Post bài mà lòng nơm nớp!)

Trích từ bài của lurang viết lúc 09:09 ngày 11/10/2007:

Máy tính nhà em mấy hôm nay tự nhiên bị rất chuối củ. Em cứ rename bất cứ cái gì là nó lại "if u change a file name extension, the file may become unusable. are u sure want to change it?". => nếu em "no" thì không change name được, còn nếu "yes" thì nó chuyển thành cái... mất tiêu định dạng ban đầu.

Không biết có phải bị virus không? Lúc sáng em scan được một rổ :(.

Hic hic. Mọi người giúp em với? Em Thank trước!

(Đi đâu cũng bị dọa "cấm spam". Post bài mà lòng nơm nớp!)

Ko phải virus gì đâu.

Chằng qua là bạn đã chọn chế độ hiển thị cả đuôi file.

Cho nên ví dụ file đó có đuôi là picture.jpg chẳng hạn mà bạn muốn rename thì chỉ đổi cái picture thôi, còn cái .jpg vẫn phải giữ nguyên.

Các file khác cũng vậy thôi.

Còn chắc bạn không muốn như vậy nhỉ

Thì bỏ hiện đuôi file đi thôi rồi rename như bình thường mà không cần phải để ý đến đuôi nữa.

Làm như sau, mở My Computer lên:

Vào Menu Tool chọn Folder Option.

Tiếp đó chuyển sang thẻ View trong bảng Folder Option

Đánh dấu vào lựa chọn Hide extensions...... (như trong khung đỏ ở hình dưới), ok là được.

maivan_quach

@ bác Astronaut: em Thank ạ!!!

Ah` ha. Thì ra cái gì cũng có căn nguyên của nó. Tại hôm trước lúc em mở Windows Media, thì Ctrl + A để nghe cả album. Nó lại bảo là có file hidden, rồi rắc rối linh tinh. Thế là em vào... đúng chỗ bác vừa chỉ đó, để bắt nó không dc hidden ^^.

Thôi, từ giờ ngoan ngoãn, bớt nghịch dại!

Được lurang sửa chữa / chuyển vào 11:27 ngày 11/10/2007

nanh2811

máy cháu dạo này thỉnh thoảng không vao dc google . Mỗi lần vào nó lai hiện như thế này

hay thế này

có lúc thì lại vào bình thường bác nào biết tại sao không và chi cháu cách giải quyết.Cháu xin Thank trước ạ

yenlinh_vu85

Trích từ bài của bum90 viết lúc 13:10 ngày 11/10/2007:

máy cháu dạo này thỉnh thoảng không vao dc google . Mỗi lần vào nó lai hiện như thế này

có lúc thì lại vào bình thường bác nào biết tại sao không và chi cháu cách giải quyết.Cháu xin Thank trước ạ

Có thể là do bạn vào Gmail hay Ggroup bằng IP hay use name khác với IP đăng kí lưu nhớ mật (an ninh) khẩu . Chỉ cần nhập mã bảo mật (an ninh) vào cửa sổ nhỏ như hình dưới đây rồi nhấn enter là xong . Chúc bạn vui:D

thocon55

Có ai có Ebook viết rõ ràng về Registry không ạ, em muốn tìm hiểu về cái đó quá. hay ai có kinh nghiệm thì post lên cho tất cả người tham khảo với. Cho em hỏi luôn, sao lưu Reg trước khi nghịch ngợm bằng cách nào ạ. Thanks

lonely_baby2003

Trích từ bài của ghet_nhat_la_gai_kieu viết lúc 09:51 ngày 12/10/2007:

Có ai có Ebook viết rõ ràng về Registry không ạ, em muốn tìm hiểu về cái đó quá. hay ai có kinh nghiệm thì post lên cho tất cả người tham khảo với. Cho em hỏi luôn, sao lưu Reg trước khi nghịch ngợm bằng cách nào ạ. Thanks

http://www.zshare.net/download/4164449628f9a9/

chungtoila10tn2

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 10:06 ngày 12/10/2007:

Trích từ bài của ghet_nhat_la_gai_kieu viết lúc 09:51 ngày 12/10/2007:

http://www.zshare.net/download/4164449628f9a9/

thanks bác nhìu

maica1978

Lôi nó lên cái

Có bác nào có bản windows XP SP2 mà chưa sửa chữa gì ko, cho em 1 phát với. Em đang cần để ngó ngoáy 1 chút . Thank các bạn đã ngó qua.

nhichi_1996

Trích từ bài của Voodoo_Child viết lúc 23:09 ngày 19/10/2007:

Lôi nó lên cái

Có bác nào có bản windows XP SP2 mà chưa sửa chữa gì ko, cho em 1 phát với. Em đang cần để ngó ngoáy 1 chút . Thank các bạn đã ngó qua.

8k = 1 CD Setup Xp Sp2

thanhnguyenkun

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 23:16 ngày 19/10/2007:

8k = 1 CD Setup Xp Sp2

Cái căn bản ngoài hàng giờ toàn đĩa vừa sửa đổi rồi, không thích cho lắm.

nh0cc0ndeptrai

Trích từ bài của Voodoo_Child viết lúc 23:38 ngày 19/10/2007:

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 23:16 ngày 19/10/2007:

8k = 1 CD Setup Xp Sp2

Cái căn bản ngoài hàng giờ toàn đĩa vừa sửa đổi rồi, không thích cho lắm.

Vậy mua SP1 rồi up lên SP2 được không?

(Lâu quá mới gặp lại chú VôĐô

Trích từ bài của mrhugolinu viết lúc 11:34 ngày 20/10/2007:

Em cần đĩa không fải để cài mà để phá tí xem thế nào mà . Em bị đày đi biệt xứ mất 6 tháng , mới trở về . Bác cần gì cứ post vào đây, em cung cấp cho

ngoctuyet_th207

ai chỉ dẫn cho em cách xóa bớt các địa chỉ website không ạ? Em chỉ muốn xóa bớt những website không hay vào và để lại những website hay vào thôi chứ không phải xóa tất cả nhé. Thanks trước ạ

Danel

Trích từ bài của lordcharmed viết lúc 20:10 ngày 22/10/2007:

ai chỉ dẫn cho em cách xóa bớt các địa chỉ website không ạ? Em chỉ muốn xóa bớt những website không hay vào và để lại những website hay vào thôi chứ không phải xóa tất cả nhé. Thanks trước ạ

Start / Run gõ regedit.

Tìm đến khóa sau:

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\TypedURLs

huu_trac

Trích từ bài của Voodoo_Child viết lúc 00:13 ngày 21/10/2007:

Trích từ bài của mrhugolinu viết lúc 11:34 ngày 20/10/2007:

Em cần đĩa không fải để cài mà để phá tí xem thế nào mà . Em bị đày đi biệt xứ mất 6 tháng , mới trở về . Bác cần gì cứ post vào đây, em cung cấp cho

Thanks ku em. Hiện giờ anh không có thắc mắc gì vì lâu rồi có xài vi tính Một vài nick của anh cũng bị ban 6 tháng

Các chủ đề có liên quan khác