cái WLM này nhiều lúc dở hơi không chịu được.

Cái lỗi này được hướng dân như sau:

Error 81000314, 81000377 or 81000378: Your contact list is not available

If you receive one of these messages, your contact list isn''t available. The Windows Live Messenger service may be experiencing technical difficulties. Sign out. Wait a few minutes, and then try to sign in again.

Mình mấy lần cũng bị mấy cái lỗi này. Làm theo cách chỉ dẫn chả ăn thua j. Bi h có kinh nghiệm rồi cứ cài Messenger Plus vào là khỏi lăn tăn.

Được neyolovesyou sửa chữa / chuyển vào 08:45 ngày 31/08/2007

xomxixon

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 08:37 ngày 31/08/2007:

Bạn thử xóa toàn bộ Windows Live messenger lẫn tin nhắn hay tất cả những gì liên quan của nó đi.

Sau đó lên trang chủ download bản mới nhất về cài xem sao.

Bạn ơi, tớ chuyển máy khác. Tớ down phiên bản mới về rồi login đấy. Nó toàn báo thế, hic....

@ Neyolovesyou: Cứ cài cái Plus thêm vào là ok hả bạn? Tớ vừa tìm thấy bộ cài đó. Nhưng mà website không vào được, bực thật

Được Sunsight sửa chữa / chuyển vào 08:57 ngày 31/08/2007

Ailin

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 08:47 ngày 31/08/2007:

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 08:37 ngày 31/08/2007:

Bạn thử xóa toàn bộ Windows Live messenger lẫn tin nhắn hay tất cả những gì liên quan của nó đi.

Sau đó lên trang chủ download bản mới nhất về cài xem sao.

Bạn ơi, tớ chuyển máy khác. Tớ down phiên bản mới về rồi login đấy. Nó toàn báo thế, hic....

Vậy làm theo bạn neyo xem nào:

http://www.msgpluslive.net/

bin8291792

ừ, đấy là kinh nghiệm nhỏ của mình. Trc đây là bị rất nhiều lỗi khác. Cả tuần không sign in được. Sau đó mình ngồi nghịch cái này thì chả bao h bị nữa. Bi h mà không sign in được thì chỉ có 1 lý do duy nhất là do lỗi mạng thôi

Tiis

Mấy bạn thân mến ơi, cho mình hỏi với. Trước đây mình vẫn xài Adobe để convert mấy file excel hay word sang dạng đuôi ".pdf" ngon lành. Nhưng không hiểu sao từ hôm cài lại windows mình không sao convert sang được nữa mà chỉ có thể đọc được thôi. Thế là tại sao nhỉ, mấy bạn chỉ giúp với.

Davi

Trích từ bài của Gamai81 viết lúc 11:24 ngày 31/08/2007:

Mấy bạn thân mến ơi, cho mình hỏi với. Trước đây mình vẫn xài Adobe để convert mấy file excel hay word sang dạng đuôi ".pdf" ngon lành. Nhưng không hiểu sao từ hôm cài lại windows mình không sao convert sang được nữa mà chỉ có thể đọc được thôi. Thế là tại sao nhỉ, mấy bạn chỉ giúp với.

Bạn xem lại giùm mình xem hiện tại bạn đang dùng chương trình gì?

Adobe....

mrneophy

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 11:49 ngày 31/08/2007:

Trích từ bài của Gamai81 viết lúc 11:24 ngày 31/08/2007:

Adobe....

Mình đang cài Adobe/Acrobat7.0 Trước mình dùng phiên bản 6.0

Bạn pháp sư ơi, thế nào hả bạn. Tớ fải làm thế nào bây giờ?

Được gamai81 sửa chữa / chuyển vào 22:41 ngày 01/09/2007

trang Web nó ghi như sau:

Biostar M7TDB (ECC) Motherboard Memory

Maximum Memory 1.5GB

Memory Slots 4 (4 banks of 1)

non-removable base memory 0MB

DIMM3 and DIMM4 sockets share the same address rows. Only one double-sided module may be used in either socket. If both sockets are filled, modules must be single-sided. This machine may take ECC and nonECC memory. Mixing ECC and nonECC is not recommended.

đường link: http://www.memoryx.net/bim7mome7.html

ga_pungmo

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 17:25 ngày 20/08/2007:

Đó là mạng gì vậy, bạn dùng ngoài quán thì bảo gọi lên trung tâm hỏi xin cái DNS mới xem có khắc phục được không

Em vừa làm theo hướng dẫn, gọi điện, xin cái DNS, nhưng không biết làm tiếp theo thế nào

Điền DNS vào đây hả bác? xong rồi làm thế nào ah

traicodon_bb

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 11:30 ngày 01/09/2007:

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 17:25 ngày 20/08/2007:

Đó là mạng gì vậy, bạn dùng ngoài quán thì bảo gọi lên trung tâm hỏi xin cái DNS mới xem có khắc phục được không

Em vừa làm theo hướng dẫn, gọi điện, xin cái DNS, nhưng không biết làm tiếp theo thế nào

Điền DNS vào đây hả bác? xong rồi làm thế nào ah

Điền vào cái đầu tiên đó bạn "Pre...."

Cái trên kia thì chọn Obtan...Ip.....thôi

Rồi okie, đợi vài dây rồi vào mạng lại xem.

Mất mạng thì xóa cái đó đi vào lại

1. Thank bạn Pháp sư nhiều lắm, tất cả vấn đề đều được giải quyết Cả cái Msn lẫn yahoo mail

2. Thanks bạn neyolovesyou, tớ vừa đown và cài cái MSN plus và login ngon ơ rồi

Chúc cả nhà nghỉ lễ vui

Trích từ bài của Gamai81 viết lúc 13:37 ngày 31/08/2007:

Trích từ bài của Gamai81 viết lúc 11:24 ngày 31/08/2007-]

Adobe....

Ronit

Trích từ bài của Gamai81 viết lúc 22:42 ngày 01/09/2007:

Sorry, cái này thì tớ lại không rõ nữa

diem2501

bác cho em hỏi với

1 . phải lam sao khi chat ym đánh chữ gửi đi lại không thấy chữ gì ở ô bên trên và khi họ gửi lại mình cũng không thấy gì cả

2. em có ổ seagate 250G khi chạy các chwơng trình nó kêu rất to đó là do nhà sx hay dung lượng lớn nên nó kêu vậy hay do sao ?

Thank nhiều!

hoang_du_88

Trích từ bài của Haicumeo viết lúc 15:47 ngày 02/09/2007:

bác cho em hỏi với

1 . phải lam sao khi chat ym đánh chữ gửi đi lại không thấy chữ gì ở ô bên trên và khi họ gửi lại mình cũng không thấy gì cả

2. em có ổ seagate 250G khi chạy các chwơng trình nó kêu rất to đó là do nhà sx hay dung lượng lớn nên nó kêu vậy hay do sao ?

Thank nhiều!

1. yahoo bị lỗi.

2. ổ của bạn kêu thế nào so với lúc mới mua, thông thường ổ cũ thì kêu to hơn lúc mới một chút. Có thể bắt vít chưa chặt nên ổ bị rung.

mỗi lần chạy các chưong trình nó cư kêu kockoc máy mình cũng mới dùng thôi. chỗ bảo hành bảo loại này nó kêu vậy loại khác nó không kêu (thấy nghi quá ) cho mình ý kiến với

viuvi_nhieu

Trích từ bài của Gamai81 viết lúc 22:42 ngày 01/09/2007:

Trích từ bài của Gamai81 viết lúc 13:37 ngày 31/08/2007:

Trích từ bài của Gamai81 viết lúc 11:24 ngày 31/08/2007-]

Adobe....

Ko ai giup được tớ vụ này sao??? Đang rất urgent, pls helpppppppppp. Sẽ vote hậu tạ mà.

minhmeo291

Trích từ bài của Haicumeo viết lúc 14:50 ngày 03/09/2007:

mỗi lần chạy các chưong trình nó cư kêu kockoc máy mình cũng mới dùng thôi. chỗ bảo hành bảo loại này nó kêu vậy loại khác nó không kêu (thấy nghi quá ) cho mình ý kiến với

Nếu còn bảo hành thì đi đổi đi, lấy cái không kêu về mà dùng, tội gì!

Anlon

Cho em hỏi hiện tượng đang mở mấy cửa số, tự nhiên báo error loging, hay là window stop-over error, rồi mất hết các trang đang mở, vậy là sao? có phải bị virus ko? có cách nào khắc phục không ạ?

Các chủ đề có liên quan khác