vanchungvnn

Từ dạo báo chí nói adsl RÙA mình mới thấy là rùa thật. Trước kia chơi game có bao giờ giật đâu, giờ thì giật như điên... nặng.

catcanh122

Có ai biết những nguyên nhân làm cho âm thanh của loa máy tính phát ra bị méo không?Máy mình mới mua nên mình cho rằng nguyên nhân chỉ do cài đặt âm thanh,nhưng mình không biết chỗ để chỉnh sửaNếu ai biết thì mách nước giùm mình,thanks!

hoitamkiengiang

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 20:38 ngày 19/07/2007:

Kéo cái phần conmand nó dài ra tí để cho rõ hơn

Tớ chụp tất lên đây, Pháp sư xem giúp tớ nhé

Hik, quả thật tớ cũng chả đoán được cái nào.

Bạn xem mấy cái lạ lạ, không phải System thì thử.....tắt từng cái đi rùi khởi động lại, khi nào dược thì thui

taitu_qn

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 09:02 ngày 20/07/2007:

Tớ chụp tất lên đây, Pháp sư xem giúp tớ nhé

SR cạnh lemon với Pháp sư chút nhé.

PC của bạn cho startup nhiều quá, bạn nên bỏ check hết chỉ trừ lại các chương trình cho chạy khi khoi dộng như sau:

ccApp, VPTray, igfxtray, ctfmon, msmsg (nếu dùng nó thì để check vậy)

Còn lại bỏ check hết và khởi động PC chắc là sẽ hết bệnh

o0x_14k_x0o

Morning bác SR- theo cách bác tự xưng

Có kết quả này rất hay bác ạ, em làm theo cách bác chỉ đó, tích để lại 5 cái, thêm thêm cái SOUNDMAN nữa, khởi động lại máy chạy nhanh vù vù, vèo vèo luôn , chữa cái này lại thêm được cái kia hay quá

Nhưng mà .... nó vẫn hiện lên cái My documents chứ

Nhưng.... nếu không có cách nào nữa thì cũng ok ah, em thấy nó cũng không đáng ghét lắm

Tặng bác

Anwar

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 15:00 ngày 20/07/2007:

Hik, quả thật tớ cũng chả đoán được cái nào.

Bạn xem mấy cái lạ lạ, không phải System thì thử.....tắt từng cái đi rùi khởi động lại, khi nào dược thì thui

Tớ thấy cái nào cũng lạ hết

Vì là tớ có biết cái gì đâu, nhìn thấy mấy cái đó, cái nào cũng lạ

Bạn bị thế này từ bao giờ, trước đó có cài hay làm gì ko.

Có khá nhìu chương trình khởi động cùng win, giờ bỏ hết đi tất nhiên là nhanh, nhưng sao lại bỏ cả Bit đi thế

tuandungpuppy

Máy của mình khi cài office chạy được một lúc thì nó cứ báo

insert disk window SP1......

bạn nào biết tại sao Giúp mình với. Thanks nhiều

Tremayne

E bị món này chuối quá các pác ạ! E đang dùng windows XP pro có CDKEY kèm theo máy. Hôm e bị dính Virus USB nên cài WinXP mới đè lên vẫn bằng CDKEY kèm theo máy tính thế mà máy báo có 30 ngày sử dụng nếu không sẽ tịt ạ!

Các pác giúp e với, chít e rồi, còn có 8 ngày nữa là hết hạn! Khổ thân e ếch ròai!

Oidhche

@SunSight: có thể máy của bạn bị nhiễm Virus USB, nó tự làm ra (tạo) 1 file tên thư mục.exe và chạy cùng hệ điều hành bằng nhiều cách:chép 1 đoạn vào file autorun, hay chạy trong services.

Bạn có thể dùng BKAV phiên bản mới nhất, hay AVG7.1 (http://www.grisoft.com/)(phiên bản mới nhất) cũng có thể tìm và diệt được nhưng không chắc là được 100%.Bạn nên tìm trong toàn bộ máy các file folder.exe thì xoá nó đi. Tìm trong các Processes coi có cái nào lạ lạ unable nó đi

Lưu ý: loại virus này mình thấy nhiều chương trình diêt virus mạnh vẫn chưa diệt được tận gốc hay thâm chí còn không phát hiện ra được cơ. Bạn nên nhờ 1 người rành về chuyện này giúp bạn hay tốt nhất là: cài fresh lại máy, rồi tìm những file .exe có độ lớn nhỏ hơn 45MB (loại này có độ lớn 44.2KB) mà xoá nó đi. Nhớ xoá và làm trong Safe Mode nhé>

Thân

WINGS

cobechuot_123

các bạn ơi, giúp tui 2 câu hỏi:

1) Trong Word: lúc thì cái con trỏ soạn thảo (hình vạch dọc) ý, sao lúc thì nó cao, lúc lại thấp nhỉ. Làm thế nào thay đổi dạng của nó (đang cao thành thấp, đang thấp thành cao)?

2) Lúc đang dùng máy tính, làm thế nào để thay đổi nhanh giữa Unicode với TCVN? tui cứ phải nhấp chuột vào cái chữ V ở góc màn hình để thay đổi, có vẻ thủ công quá!

Thank các bạn nhiều!

galaxy_angel

Trích từ bài của anbinh5 viết lúc 08:43 ngày 24/07/2007:

các bạn ơi, giúp tui 2 câu hỏi:

1) Trong Word: lúc thì cái con trỏ soạn thảo (hình vạch dọc) ý, sao lúc thì nó cao, lúc lại thấp nhỉ. Làm thế nào thay đổi dạng của nó (đang cao thành thấp, đang thấp thành cao)?

2) Lúc đang dùng máy tính, làm thế nào để thay đổi nhanh giữa Unicode với TCVN? tui cứ phải nhấp chuột vào cái chữ V ở góc màn hình để thay đổi, có vẻ thủ công quá!

Thank các bạn nhiều!

1, Vạch thấp là khi gõ ký hiệu bên dưới thôi.

2, Mở bảng điều khiển lên: Có chỗ Phím chuyển đó:

funfubi_yhdp

Trích từ bài của babyprohut viết lúc 08:40 ngày 20/07/2007:

Có ai biết những nguyên nhân làm cho âm thanh của loa máy tính phát ra bị méo không?Máy mình mới mua nên mình cho rằng nguyên nhân chỉ do cài đặt âm thanh,nhưng mình không biết chỗ để chỉnh sửaNếu ai biết thì mách nước giùm mình,thanks!

Bạn thử kiểm tra xem. CÓ thể bài hát có tần số 129Kbs (thường down ở sonic) thì nghe bằng WindowMediaPlayer. Nghe bằng các trình khác thì thường bị méo tiếng.

lamtuyethai157

Bác cho em hỏi: Mấy cái hotfix kia là cái gì vậy, em remove nó đi có được không ah? Em đang làm chiến dịch cải tổ lại tốc độ của máy, chả hiểu sao chậm quá cơ

ngoc_mai

Em mới mua con Toshiba A205S4797 . Về nghịch thế nào nó lại mất luôn cái chuột của máy hu hu di chuột không được phải dùng chuột rời bên ngoài. Trước nó có phím tắt để dùng cái đó bây giờ Em nghịch nó cũng mất luôn rồi . Có bác nào biết về dòng A205 thì chỉ cho Em với . Em cảm ơn. Mà máy Em dùng WinVista từ khi mua về nó có mỗi 1 ổ C Bây giờ muốn tách thành 2 thì lại phải cài windows lại từ đầu à ? Cài windows Vista nó có tương tự cài XP không ạ ? Em cảm ơn.

buff_archangel

mình mở firefox lên để vào web nhạc nhưng sau đó bị đứng yên, mình tắt firefox đi rồi mở lại nhưng nó báo lỗi là firefox vẫn still running, nên mình mở Processes lên để Ends Task thì không thấy List đâu cả, chỉ thấy cái bảng trắng xóa trong khi bên dưới nó vẫn hiện lên là có 38 cái processes đang hoạt động... ai biết tình trạng này giải quyết thế nào giúp mình với.

Zack

Trích từ bài của iambuyer viết lúc 09:51 ngày 04/08/2007:

Em mới mua con Toshiba A205S4797 . Về nghịch thế nào nó lại mất luôn cái chuột của máy hu hu di chuột không được phải dùng chuột rời bên ngoài. Trước nó có phím tắt để dùng cái đó bây giờ Em nghịch nó cũng mất luôn rồi . Có bác nào biết về dòng A205 thì chỉ cho Em với . Em cảm ơn. Mà máy Em dùng WinVista từ khi mua về nó có mỗi 1 ổ C Bây giờ muốn tách thành 2 thì lại phải cài windows lại từ đầu à ? Cài windows Vista nó có tương tự cài XP không ạ ? Em cảm ơn.

Tách lại ổ thôi, dùng Partion Magic.

Cài windows vista nhanh hơn winxp, dễ thôi

buivananh_xg

Trích từ bài của ntd4u viết lúc 11:34 ngày 04/08/2007:

mình mở firefox lên để vào web nhạc nhưng sau đó bị đứng yên, mình tắt firefox đi rồi mở lại nhưng nó báo lỗi là firefox vẫn still running, nên mình mở Processes lên để Ends Task thì không thấy List đâu cả, chỉ thấy cái bảng trắng xóa trong khi bên dưới nó vẫn hiện lên là có 38 cái processes đang hoạt động... ai biết tình trạng này giải quyết thế nào giúp mình với.

Restart lại máy xem.

Các chủ đề có liên quan khác