traudennhinhanh

Trích từ bài của wings viết lúc 14:47 ngày 05/01/2007:

Cả trong OE hay MOE thì cũng thế cả

Thân

WINGS

Em nghỉ mấy hôm, hôm nay trở lại mới báo cáo kết quả được, ok hết thảy rồi các bạn ah

Thank các bạn nhiều nhiều!!!

quoc_bao444

@Voodoo: tại bác dùng Outlook 2003 nên nó cũng có khác. Bác không lấy gmail vì bác chưa Unable cái SSL cho mail mà thôi:

1_Mở Outlook 2003.

2_ Chọn menu Tools / E-mail Accounts..

3_ Chọn new Email account rồi Next

4_ Chọn tiếp POP3 rồi NEXT

5_ Điền thông tin cần thiết vào:

User Information

Your Name: tên.

Email Address: Email

Server Information (như vừa nói ở trên)

Incoming mail server (POP3): pop.gmail.com

Outgoing mail server (SMTP): smtp.gmail.com

Login Information

User Name: điền đầy đủ email (ví dụ: [email protected])

Password: mật (an ninh) khẩu

6_ Chọn tiếp nút "More Settings..."

7_ Trong thẻ Outgoing server, chọn "My outgoing server (SMTP) requires authentication và chọn Use same settings as my incoming mail server.

8_ chọn tiếp thẻ Advanced, chọn "This server requires an encrypted connection (SSL)" ở dưới "Incoming Server (POP3)"

....và "This server requires an encrypted connection (SSL)" ở dưới "Outgoing Server (SMTP)", chọn "465" trong ô "Outgoing server (SMTP)".

Còn lại là OK hết ạh. Wings cũng làm thế và lấy được mail gmail bằng cả MO lẫn OL.

Thank bác Wings. Chắc hôm đó Gmail bị điên thôi, hôm nay mở lại thấy down được thư về rồi . Bực mình với bọn Gmail , cứ tưởng làm sai.

rock_crystal

Search mỏi mắt mới tìm thấy lại cái này. các bạn cho em hỏi 1 thắc mắc nhỏ về word với:

Bình thường khi làm word có phần tích chọn True/Fault em tuyền phải insert hình ô vuông vào. Tự nhiên hôm nay em vớ được văn bản word có cái "check box form field options" này hay quá, nhưng mò mãi trên task bar không thấy có cái nào thế này:

Em kích đúp vào cái ô vuông đó thì nó hiện ra cái này:

Vậy bác nào biết lấy mấy cái ô vuông đó ở đâu, và làm thế nào thì chỉ em với nhé!!!! Em Thank và vote liền

RedHot_RuaDaiKa

Khó nhỉ! không bác nào nghe về cái này ah? Hay các bạn không nhìn rõ nhỉ? để em quote lại bài nhé:

Bình thường khi làm word có phần tích chọn True/Fault em tuyền phải insert hình ô vuông vào. Tự nhiên hôm nay em vớ được văn bản word có cái "check box form field options" này hay quá, nhưng mò mãi trên task bar không thấy có cái nào thế này:

Em kích đúp vào cái ô vuông đó thì nó hiện ra cái này:

Vậy bác nào biết lấy mấy cái ô vuông đó ở đâu, và làm thế nào thì chỉ em với nhé!!!! Em Thank và vote liền

hllc_yeuanh

Sao mình không xem được đĩa DVD bằng Windows Media, Có chuong trình nào xem được không?

Ha ha, mình lại lôi cái thread này lên

Mấy font hay hay lạ lạ em down bên dafont.com về như Heathex, Hanshand, Alison ,... em vừa cài và khởi động lại máy, nhưng lúc mở trong word ra để gõ thì không tài nào tìm thấy?

Làm thế nào để gọi mấy cái font này chạy ợ?

Beanon

Font download tại dafont toàn file nén, giải nén rồi copy vào thư mục font trong Control panel là sử dụng được ngay mà.

KO nên phải khởi động lại.

Yuuto

Trích từ bài của mrhugolina viết lúc 08:51 ngày 22/02/2007:

Sao mình không xem được đĩa DVD bằng Windows Media, Có chuong trình nào xem được không?

Search trên Google tìm gói K-Lite codec pack về cài là được.

hungviet99

Trích từ bài của Astronaut viết lúc 09:52 ngày 21/06/2007:

Font download tại dafont toàn file nén, giải nén rồi copy vào thư mục font trong Control panel là sử dụng được ngay mà.

KO nên phải khởi động lại.

Hay quá, được rồi này.... Thank bác

kntphuc

Em mới phải chuyển sang cái máy mới. Cái cũ tự nhiên đen thui, chả nhìn thấy cái gì cả. Nhưng thôi kệ, cái cũ là chuyện cái cũ, em hỏi sau.

Bây giờ là chuyện của cái CPU mới, cái này nó lạ lắm cơ, một máy mà lại có tận 2 cái local disk, mà trong mỗi cái local disk ấy đều có Program files, WINDOWS, Documents and settings..... Và còn thế này nữa, mỗi lần em bật CPU lên thì nó tự động nhảy 1 phát vào My documents luôn, thế mới lạ chứ!

Em muốn xoá bớt 1 cái local disk đi thì có được không ah? Nếu xoá thì xoá cái nào, và làm thế nào để mỗi lần khởi động lại hay bật máy thì nó không vào My Documents nữa?

Em cảm ơn!

Johnnie

Chắc nó cài 2 win, xem bạn đang xài ổ nào thì mới xóa cái kia đi chứ.

Start / Run gõ msconfig.

Chọn thẻ Startup xem cái các chương trình khởi động cùng windows, xem cái nào nó mở My Document

Bạn vào Start > Run rồi gõ cmd

Trong màn hình cmd gõ chữ Path > Enter

Thấy thư mục của cài HDH của bạn hiện tại là ổ C:\Windows hay là D:\Windows, nếu thấy ổ C thì xóa tất cả các thư mục ở ổ D đi còn không thì làm ngược lại

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 11:19 ngày 08/02/2007:

Search mỏi mắt mới tìm thấy lại cái này. các bạn cho em hỏi 1 thắc mắc nhỏ về word với:

Bạn click chuột phải vào menu của Word rồi chọn như hình dưới

Bạn sẽ có dấu Check Box Form Field

bachanlua_tihon

Thank bác .... cái tên của bác độc quá đấy ah

Thế này là windows đang ở ổ D, và em nên xóa ổ C đúng không ah? Hic... em vẫn cứ thấy run run...

Thế còn cái vụ khởi động nó hiện My documents lên thì làm tiếp thế nào hả bác?

hienhuyndai1368

Mình muốn chuyển ổ C: cài windows xp từ Fat32 sang NTFS có được ko, liệu có làm mất dữ liệu hay gây hỏng file ko?

lsandy_2805

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 10:42 ngày 18/07/2007:

Thank bác .... cái tên của bác độc quá đấy ah

Thế này là windows đang ở ổ D, và em nên xóa ổ C đúng không ah? Hic... em vẫn cứ thấy run run...

Thế còn cái vụ khởi động nó hiện My documents lên thì làm tiếp thế nào hả bác?

Nếu thấy run thì bạn chỉ nên xóa C:\WINDOWS và C:\Program Files thôi, còn thư mục C:\Documents and Settings nên đổi tên và giữ lại .

Hồi trước CHD cài Windows 2000 Server cũng bị khởi động lên thì tự mở thư mục My Documents, không nhớ mình vừa khắc phục bằng cách nào nữa.

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 08:30 ngày 18/07/2007:

Bạn Phi hành gia ới, tớ tìm ở trong đó rồi, không thấy cái nào tên là My documents trong phần start up cả

Vậy bạn xem những file nào được cho phép khởi động thì ghi hay chụp lên đây xem nào

Kéo cái phần conmand nó dài ra tí để cho rõ hơn

Đây là chụp ở máy ngoài tiệm net

Hamlyn

Trích từ bài của neyolovesyou viết lúc 20:59 ngày 18/07/2007:

Mình muốn chuyển ổ C: cài windows xp từ Fat32 sang NTFS có được ko, liệu có làm mất dữ liệu hay gây hỏng file ko?

Dùng Partion Pagic để convert ^^

Các chủ đề có liên quan khác